ผู้เขียน หัวข้อ: ขนาดของกระดาษที่ปริ๊นบัตรประจำตัว เท่าไหร่ดีครับ  (อ่าน 3784 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~๐{}-FILM-{}๐~

• Sr. Member
  • นายคณวัฒน์ บริสุทธิ์
  • Respect: 0
ขนาดของกระดาษที่ปริ๊นบัตรประจำตัว เท่าไหร่ดีครับ
เพราะขนาดของบัตรผมมัน  8*6 cm
สั่งปริ๊นแล้วมันไม่ออกครับ
ควรปรับหรือแก้ไขตรงไหน
 ขอขอบคุณคุณ pirat ที่ช่วยทำให้บัตรปริ๊นได้ครับ
นายคณวัฒน์  บริสุทธิ์  เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
จาก โรงพยาบาลคลองหลวง จ.ปทุมธานี
server  p4 3.0G  ram 2Gb OS centos 4.5  Mysql 5.0.37
client  ....  OS winxp2 ram 512mb HosXP 3.53.3.30

ออฟไลน์ BMS MA Team

• *TaK Ka TaN*
  • Respect: +1
ขนาดของกระดาษที่ปริ๊นบัตรประจำตัว เท่าไหร่ดีครับ
เพราะขนาดของบัตรผมมัน  8*6 cm
สั่งปริ๊นแล้วมันไม่ออกครับ
ควรปรับหรือแก้ไขตรงไหน
 ขอขอบคุณคุณ pirat ที่ช่วยทำให้บัตรปริ๊นได้ครับ

สามารถสอบถามการ Set ขนาดกระดาษกับ From ได้ที่คุณไพรัตน์(พี่บอย)คะ
ที่เบอร์ : 089-1502519
- BMS Maintenance -

ออฟไลน์ ~๐{}-FILM-{}๐~

• นายคณวัฒน์ บริสุทธิ์
  • Respect: 0
แล้วถ้าจะเพิ่มล่ะครับผมต้องใช้ปริ๊นเตอรื รุ่นอะไร
แล้วกระดาษควรเป็นเช่นไร

ผมอาจจะถามมากไปนิดนะครับ
เพราะว่าผมไม่รู้จริงๆ

ถ้ามีอบรมเมื่อไรที่ไหนบอกด้วยนะครับ
นายคณวัฒน์  บริสุทธิ์  เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
จาก โรงพยาบาลคลองหลวง จ.ปทุมธานี
server  p4 3.0G  ram 2Gb OS centos 4.5  Mysql 5.0.37
client  ....  OS winxp2 ram 512mb HosXP 3.53.3.30