ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข้อมูลผลงานประกอบการจัดสรร งบคุณภาพข้อมูล OP+PP Individual ปี 2552 งวดที่ 1  (อ่าน 9542 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neo

• Hero Member
  • The Kop
  • Respect: +6
 ;D ;D ;Dรพ.ผมทะลุเป้าหมายที่ได้ตั้งไว้ 6 เดือนแรกตั้งไว้ 5 แสนบาท ผลงานดีเกินคาด ได้ 920,000 บาท  ;D ;D ;D
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ vniwat

• Sr. Member
  • Respect: +3
    • www.bandunghospital.com
เฉพาะ สปสช.เขต 8 อุดรธานี ใช่ไหมครับ จัดสรร งบ 52 --80%-- -ข้อมูล 6เดือนแรก งบ52
ของผมก็ได้ประมาณ 170000 กว่า point ประมาณ 2.8 ล้านบาท
แต่ไอ้ 6 เดือนหลังนี่สิ เหลือ 20 % ถ้า point ไม่ถึง จะติดลบหรือเปล่า ยังไม่รู้ เพราะ โดนตัดเรื่องข้อมูล ซ้ำ เต็ม ๆ
ไม่รู้จะตอบผู้บริหารยังไง ส่ง 12+8+18 เลยโดนเลย
นิวัฒน์ วงศ์ประทุม เจ้าพนักงานเวชสถิติ รพร.บ้านดุง จ.อุดรธานี
HOSxP ver 3.0
ขึ้นระบบ 1 เม.ย.51
HOSxP XE4.0
ขึ้น ระบบ บ.BMS 1 ตุลาคม 2558

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
ข้อมูลชุดนี้ เฉพาะ เขต 8 อุดรธานี นะครับ ::) ::) ::)
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ por

• เพราะว่าเธอคือดวงใจของฉัน
  • Respect: 0
    • Blog Adminpor
;D ;D ;Dรพ.ผมทะลุเป้าหมายที่ได้ตั้งไว้ 6 เดือนแรกตั้งไว้ 5 แสนบาท ผลงานดีเกินคาด ได้ 920,000 บาท  ;D ;D ;D

ยินดีด้วยครับ อี้ งานเข้าตากรรมการเลยครับ
adminpor
ICT @ Office of Public Health.Nakhonsi Province.
Mobile.083-1740976
Office.075-343409 to 106

ออฟไลน์ sayun

รพ.ผมก็ทะลุเป้าท่าน เหมือน ท่าน neo  920,000 แต่ก็ 6 เดือนหลังนี้สิ  ไม่รู้จะเป็นอย่างงัย
ปล. อย่าลืมที่ฝากออกข้อสอบ รับ จนท.คอมพ์นะครับ มาที่ stunantar@gmail.com
สายัญ ธุนันทา จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
Maste :
HOSxP + HOSxP_PCU

ออฟไลน์ Neo

• The Kop

รพ.ผมก็ทะลุเป้าท่าน เหมือน ท่าน neo  920,000 แต่ก็ 6 เดือนหลังนี้สิ  ไม่รู้จะเป็นอย่างงัย
ปล. อย่าลืมที่ฝากออกข้อสอบ รับ จนท.คอมพ์นะครับ มาที่ stunantar@gmail.com

กำลังออกครับท่านพี่ 5 ข้อ พอนะครับ วันศุกร์นี้จะส่งไปให้ครับ พร้อมเฉลย เอาแบบใครสอบได้ เทรนงานให้เล็กๆๆน้อย สามารถทำ Report เทพๆๆ แจกชาวให้ HOSxP ได้เลยครับ  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2009, 12:06:54 PM โดย Neo »

ออฟไลน์ taneo

• Newbie
  • *
 ;D ;D  นับจาก ตุลา 51 - มีนา 52
รพ เริ่มใช้ hosxp ธันวา 51  :o :o :o  รอลุ้น 6 เดือนหลัง
คนไข้ opd วันล่ะ 100 กว่าราย วันไหนมี คลินิคเบาหวาน ความดัน 200 ต้นๆ  ;D ;D
โรงพยาบาลสังคม จ.หนองคาย อบรมหลักสูตรผู้ดูแลระบบ HOSxP ศูนย์ ICT ขอนแก่น by BMS & อ.MN
Server: IBM System X3400 Intel Xeon Quad-Core
Client: HP Desktop Intel Pentium Dual-Core
NOS: CentOS 5.2(x86_64)
MySQL: 5.1.28-x86_64
HOSxP: 3.51.10.29b

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ;D ยินดีกับหลายๆ ที่ครับ  ที่ อำเภอที่ผมรับผิดชอบก็ OK ดีครับ หลังจากใช้ hosxp_pcu มี ปริมาณข้อมูลกับความสมบูรณ์ ก็ใช้ได้ครับ แต่ อำเภอใกล้เคียงเกือบทุกที่ ใช้โปรแกรมอื่น แถบไม่มี Point ให้คิดเงินเลยครับ เดือนละ 10 กว่า 20 กว่า Point ก็มี ตอนนี้ จังหวัดเร่งตรวจสอบด่วนแล้ว งานเข้า ??? ???
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ redfireball

• Full Member
  • คุณแม่ขอร้อง..ร้อง....
  • Respect: +4
;D ;D  นับจาก ตุลา 51 - มีนา 52
รพ เริ่มใช้ hosxp ธันวา 51  :o :o :o  รอลุ้น 6 เดือนหลัง
คนไข้ opd วันล่ะ 100 กว่าราย วันไหนมี คลินิคเบาหวาน ความดัน 200 ต้นๆ  ;D ;D
พอดีเครื่องคอม พี่เภสัช login ค้างไว้ ผมดันลืมดูว่า login ใคร  ;D ;D เลยกลายเป็น user พี่เขา
12 แฟ้มตอนนี้เอาจาก hosxp แล้วอีก pp 8 แฟ้ม เอาจาก hcis ซึ่งมีปัญหานำเข้า สปสช ไม่ได้อยู่ 4 แฟ้ม หลายเดือนแล้ว ซึ่งตอนนี้เป็นปัญหา ใช้ 2 โปรแกรมที่งานส่งเสริมสุขภาพ T^T  :'( :'(
โรงพยาบาลสังคม
SANGKHOM HOSPITAL
30 เตียง อ.สังคม จ.หนองคาย
http://www.sangkhomhospital.com
ขึ้นระบบ 5 ธ.ค. 51

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
พอดีเครื่องคอม พี่เภสัช login ค้างไว้ ผมดันลืมดูว่า login ใคร  ;D ;D เลยกลายเป็น user พี่เขา
12 แฟ้มตอนนี้เอาจาก hosxp แล้วอีก pp 8 แฟ้ม เอาจาก hcis ซึ่งมีปัญหานำเข้า สปสช ไม่ได้อยู่ 4 แฟ้ม หลายเดือนแล้ว ซึ่งตอนนี้เป็นปัญหา ใช้ 2 โปรแกรมที่งานส่งเสริมสุขภาพ T^T  :'( :'(

สู้ๆๆ ครับพี่น้อง ปัญหาของพี่ที่ส่งออกข้อมูล จาก hcis ก็เป็นเหมือนกันน้อนเต้นั้นและครับ พี่ก็เลยไม่เอาข้อมูลจาก hcis เลยครับส่งออกจากฐาน HosxP ที่ PCU คีย์บ้างไม่คีย์บ้างนั้นแหละ ทดสอบส่งดูว่า point ปีนี้จะขึ้นไหม เพื่อจะขอหมอเปลี่ยนมาใช้ hosxp-pcu อย่างเดียวครับ  แต่ได้ผลเกินคาด  ;D ;D ;D เดียววันจันทร์นี้จะประชุมเรื่องเงินส่งเบิกไม่ได้ตามเป้าจะเอาเรื่องนี้ไปคุยดู แปปว่าอยากเรื่องเหมือน CUP หนองหาน ของพี่ไสว ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
 ;D ;D ;D ต้องบอกว่า ฮาตรีม มีการปรับเปลี่ยนข้อมูลให้ ครับ อันนี้ ล่าสุดนะตอนนี้ (เขต 8 นะครับ) รพ.ผม จาก 920,000 กว่าบาท เหลือ 698,000 กว่าบาท  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

;D ;D ;D ต้องบอกว่า ฮาตรีม มีการปรับเปลี่ยนข้อมูลให้ ครับ อันนี้ ล่าสุดนะตอนนี้ (เขต 8 นะครับ) รพ.ผม จาก 920,000 กว่าบาท เหลือ 698,000 กว่าบาท  ;D ;D ;D
อย่างฮาเลยยยคราวนี้พี่   ;D ;D ;D ยิ่งได้น้อยอยู่ คราวนี้ยิ่งน้อยกว่าเดิม  ;D ;D
ครับ กลัวได้ทำเหมือนพี่ว่าแหล่ะ เอา 8 แฟ้ม pp จาก hosxp ส่งกับ 12 แฟ้ม
ส่วน 18 แฟ้ม ก็ให้เขาส่งจาก hcis ไปเลย   ::)
เมื่อว่านก็คุยเรื่องจะไม่ใช้ hcis กับหมออยู่เลย   "ต้องทุบหม้อข้าวหม้อแกง แล้วครับหมองานนี้" 55+
ปล. พี่ไสว เปลี่ยนชื่อแล้วน่ะครับพี่ เป็น พี่พงศธร (ไผ่ พงศธร  ;D ;D) เนื้อหอมเหมือน ไผ่ พงศธร แล้วครับตอนนี้ เกือบๆ 2 ล้าน โล่ สปสช เขต 8 ก็ได้ด้วย 555+
http://www.sangkhomhospital.com

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
อย่างฮาเลยยยคราวนี้พี่   ;D ;D ;D ยิ่งได้น้อยอยู่ คราวนี้ยิ่งน้อยกว่าเดิม  ;D ;D
ครับ กลัวได้ทำเหมือนพี่ว่าแหล่ะ เอา 8 แฟ้ม pp จาก hosxp ส่งกับ 12 แฟ้ม
ส่วน 18 แฟ้ม ก็ให้เขาส่งจาก hcis ไปเลย   ::)
เมื่อว่านก็คุยเรื่องจะไม่ใช้ hcis กับหมออยู่เลย   "ต้องทุบหม้อข้าวหม้อแกง แล้วครับหมองานนี้" 55+
ปล. พี่ไสว เปลี่ยนชื่อแล้วน่ะครับพี่ เป็น พี่พงศธร (ไผ่ พงศธร  ;D ;D) เนื้อหอมเหมือน ไผ่ พงศธร แล้วครับตอนนี้ เกือบๆ 2 ล้าน โล่ สปสช เขต 8 ก็ได้ด้วย 555+

พูดถึงเรื่อง โล่ห์ พี่งง เลย รพ.พี่ 30 เตียง ในจังหวัดหนองคาย point รพ.พี่ได้ point อันดับ 4 ของจังหวัด 1. รพท.หนองคาย 2. รพร.ท่าบ่อ 3.รพ.บึงกาฬ (120 เตีง)  4. รพช.พรเจริญ (30 เตียง) 8. รพ.ศรีวิไล (30 เตียง) ผลรางวัลโลห์เกียรติยศกับเป็น รพ.ศรีวิไลได้  ;D ;D ;D

อย่างฮาเลยยยคราวนี้พี่   ;D ;D ;D ยิ่งได้น้อยอยู่ คราวนี้ยิ่งน้อยกว่าเดิม  ;D ;D
ส่วน 18 แฟ้ม ก็ให้เขาส่งจาก hcis ไปเลย   ::)
เมื่อว่านก็คุยเรื่องจะไม่ใช้ hcis กับหมออยู่เลย   "ต้องทุบหม้อข้าวหม้อแกง แล้วครับหมองานนี้" 55+

พูดถึงเรื่อง โล่ห์ พี่งง เลย รพ.พี่ 30 เตียง ในจังหวัดหนองคาย point รพ.พี่ได้ point อันดับ 4 ของจังหวัด 1. รพท.หนองคาย 2. รพร.ท่าบ่อ 3.รพ.บึงกาฬ (120 เตีง)  4. รพช.พรเจริญ (30 เตียง) 8. รพ.ศรีวิไล (30 เตียง) ผลรางวัลโลห์เกียรติยศกับเป็น รพ.ศรีวิไลได้  ;D ;D ;D
555+ ทั้งจังหวัดหนองคาย ในเขต 8 สปสช รพ.ศรีวิไล ได้ที่เดียว  ;D ;D ;D สู้ๆๆ ปีหน้าเอาใหม่ครับ
ปล. เงินที่ได้จะขอหมอไปปรับปรุงระบบคอมใน รพ สักหน่อยครับ หลายเครื่องอืดมากกกกก ใจจะขาดเวลาทำงาน (เต่าเรียกพี่  ;D ;D ;D)

ออฟไลน์ sayun

ดีใจกับ admin ทุกท่านกับ point งวดที่ 1 ปี 2552   :D 
สายัญ ธุนันทา จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
Maste :
HOSxP + HOSxP_PCU

ออฟไลน์ skypec

• Respect: +1
    • โรงพยาบาลรือเสาะ
ใครมีเขตสงขลาไหมครับ

อัปให้หน่อยครับ  :)
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP