ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการศึกษาดูงาน  (อ่าน 2985 ครั้ง)

ออฟไลน์ kapong_hosp2

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ขอคำแนะนำการศึกษาดูงาน
« เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 17:38:09 PM »
0
โรงพยาบาลกะปงชัยพัฒน์ จ.พังงา ขนาดเตียง 30 เตียง อยากศึกษาดูงานโปรแกรม HOSxP ครับ อยากไปดูโรงพยาบาลขนาด 30 เตียง ที่ใช้โปรแกรมทุกจุดบริการ เพราะเคยไปดูของโรงพยาบาลทับปุด จ.พังงา ในจังหวัดเดียวกัน เค้าเพิ่งเริ่มใช้ทางทีมงานเลยยังไม่เห็นภาพการใช้งานทั้งหมด
ถ้าเป็นไปได้อยากดูงานแบบ เช้าไปเย็นกลับ เช่น ในจังหวัด สุราษฎร์ธานี หรือ นครศรีธรรมราช ครับ ไม่ทราบว่ามีโรงพยาบาลไหนแนะนำบ้างครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
ภก.สุรชัย

ออฟไลน์ Dr.D-com

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
Re: ขอคำแนะนำการศึกษาดูงาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 18:04:56 PM »
0
ที่สุราษฏร์ฯ  แนะนำที่ รพ.กาญจดิษฐ์  60 เตียง(ที่ใหญ่กว่ายังใช้ได้ รพ.เล็กๆๆไม่น่ามีปัญหา  ถ้า..กาย+ใจพร้อม) ใช้งานทุกจุดไม่ใช้กระดาษ  ขึ้นระบบเอง  ผอ.รพ.ท่าน เป็น Admin  เอง  .....แน่มาก... ;D
งานระบาดวิทยา