ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์อ๊อดครับ รบกวนขอรายงานด้วยครับ  (อ่าน 6983 ครั้ง)

ออฟไลน์ comred

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
อาจารย์อ๊อดครับ พอดีopd ที่ รพ.นิคมน้ำอูน อยากได้รายงานของ DM กับ HT ตามรายละเอียดที่แนบมาให้ด้วยครับ ส่งมาเป็น code ก็ได้นะครับ ขอขอบพระคุณอ.อ๊อดมา ณโอกาสนี้ครับ
อาทิตย์ รพ.นิคมน้ำอูน
ความรู้ที่ไม่ได้อยู่ในกระดาษแผ่นเดียว

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: อาจารย์อ๊อดครับ รบกวนขอรายงานด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 05:43:49 AM »
0
ต้องใช้เวลามากเลยครับอันนี้
 ??? ??? ??? ???

• **
Re: อาจารย์อ๊อดครับ รบกวนขอรายงานด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 19:21:08 PM »
0
ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้อาจารย์อ๊อดนะครับ มันเกินความสามารถของผมจริงๆครับ
ความรู้ที่ไม่ได้อยู่ในกระดาษแผ่นเดียว

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
0
งั้นผมรบกวนขอรายงานด้วยคนนะครับ
เป็นรายงาน HT DM  และโรคไม่ติดต่อที่ OPD ต้องการเหมือนกันครับ
หรือทำเป็นตัวอย่างก็ได้ครับ
ขอบคุณมาก ๆ ครับ 

ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 03:08:16 AM »
0
ผมไม่ทราบเงื่อนไข 
ในการนำข้อมูล มาออกรายงานครับ

คือเช่น
เคยผ่าตัด มาหรือไม่  ------ > ช่วยบอกด้วยว่าอยู่หน้าไหนที่ลงไว้ในโปรแกรม hosxp
 ::) :o

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 19:56:50 PM »
0
จริงๆแล้วผมอยากได้แค่ วันที่มา hn ชื่อนามสกุล บ้านเลขที่ฯจ. ค่าความดัน เป็นผู้ป่วยเก่า หรือใหม่ วันนัดครั้งต่อไป  ส่วนที่เหลือผมจะให้พยาบาลเขาเป็นคนกรอกเองครับ

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 20:01:55 PM »
0
อยู่ที่  clinic_cormobidity_list     ครับ
จะเก็บข้อมูลเมื่อมีการลงภาวะแทรกซ้อน ( clinic_cormobidity )  ครับ
รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ :)
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"