ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการติดตั้ง Debian เต็มรูปแบบ ครับ  (อ่าน 11573 ครั้ง)

doramon

• บุคคลทั่วไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2008, 21:00:58 PM โดย doraemon(saiyok) »

ออฟไลน์ pa_net

• Hero Member
  • หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
  • Respect: 0
Re: วิธีการติดตั้ง Debian เต็มรูปแบบ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 08:24:50 AM »
0
ขอบคุณครับ อาจารย์อ๊อด แต่ไม่ทราบมีวิธีติดตั้ง FreeBSD ไหมครับ พอดีได้ Server มาใหม่ตัวหนึ่ง อยากลองลง FreeBSD ดูบ้างน่ะครับ คงดีไม่น้อยเลย
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

ออฟไลน์ มดตานอย ครับ..

Re: วิธีการติดตั้ง Debian เต็มรูปแบบ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 14:43:49 PM »
0
freebsd   สำหรับผมแล้ว งง จริงๆ  ครับ   แต่พวก   Redhat   ,  Fedora  ,Centos  พอรับได้ครับ
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

Nakhonphanom Hospital

MR.Tanoy999 ผู้ใช้งานทั่วไป
tanoy999-at-gmail-dot-com
เริ่ม  1 ตุลาคม 2549  โดย  BMS

ออฟไลน์ somnuk

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 16:58:04 PM »
0
ลอง OpenBSD แล้วยังครับ สุดยอดดดดด  ;D

ขอบคุณ'จารย์อ๊อด สำหรับข้อมูล  ;)
รพศ.ราชบุรี
เริ่มระบบ : 7 กย. 49 (MN)

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 18:24:49 PM »
0
ลอง OpenBSD แล้วยังครับ สุดยอดดดดด  ;D

ขอบคุณ'จารย์อ๊อด สำหรับข้อมูล  ;)

ผมทดสอบทุกตัวครับ   ที่ฟรี   

ทดสอบ linux ของ ทหาร  USA หรือยังครับ ดี มากเลยครับ

ออฟไลน์ มดตานอย ครับ..

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 21:04:21 PM »
0
linux 

ผมทดสอบทุกตัวครับ   ที่ฟรี  

ทดสอบ linux ของ ทหาร  USA หรือยังครับ ดี มากเลยครับ

ทหาร  usa  เป็นยังไงครับ.....อธิบายต่อด้วยครับ...ขอบพระคุณครับ

Nakhonphanom Hospital

MR.Tanoy999 ผู้ใช้งานทั่วไป
tanoy999-at-gmail-dot-com
เริ่ม  1 ตุลาคม 2549  โดย  BMS

ออฟไลน์ pro

• Newbie
  • *
  • อย่าอยู่อย่างหวาดกลัว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 22:02:47 PM »
0
กระทู้นี้ผู้โพส ไม่ต้องการให้ใครมาถกเถียงกัน เพียงแค่อยากจะทราบถึงเรื่องการเปลี่ยนแปลงของราคาในการ implement ของโปรแกรมเท่านั่น และทางผู้โพสเองก็ได้คำตอบแล้วว่าทำไมราคาในการ implement  สูงขึ้น ก็เนื่องจากการจ้างมืออาชีพ นั่นเอง
ครอบครัวคือความอบอุ่น ดูแลห่วงใยกัน
CPU Intel Core2 Duo 1.80 Gb
Ram 1 Gb
นาม computer name จักบ่งบอก
คติ : (เกิดที่ไหนจะตายที่นั่น , รักแม่ไม่ให้แพ้พ่อ)

ออฟไลน์ tote

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 10:26:17 AM »
0
สงสัยจะไม่ใช่กระทู้นี้ละครับ คุณ pro