ผู้เขียน หัวข้อ: การนำข้อมูลออกมาแก้ไขแล้วนำข้อมูลที่แก้ไขมาลงใหม่ได้ไหมครับ  (อ่าน 2456 ครั้ง)

ออฟไลน์ nan_it

• Hero Member
  • หัวไม่ให้แต่ใจรัก ( อยากเก่งให้มากกว่านี้ )
  • Respect: 0
    • ramanhospital
อ.ครับ คือทางเจ้าหน้าที่พยาบาลที่บันทึกข้อมูล ICD10  ต้องการนำข้อมูลกลับไปบันทึกที่บ้านในเครื่อง stand alone แล้วนำข้อมูลที่บันกลับมาเข้าระบบใหม่ ไม่ทราบว่าสามาถรทำได้ไหมครับ ( ยังไม่มีอินเตอร์เน็ตใช้ครับ )
แล้วถ้าเชื่อมผ่านทางอินเตอร์เน็ตได้ไหมครับ ( จะได้ลองศึกษาดูครับ แนะนำด้วยครับ )
Mr.Anannee Sama ,โรงพยาบาลรามัน อำเภอรามัน จังหวัดยะลา 95140 ( รพ.60 เตียง กำลังจะเป็น รพ.ทั่วไป ครับ)
e-mail : nan_it@hotmail.com
http://www.ramanhospital.com
Server Intel Ram 16 G 
OS CentOS Database Mysql percona xtradb
ขึ้นระบบ กรกฎาคม พ.ศ. 2547
เวอร์ชั่นที่ใช้ 3.54.10.31

ออฟไลน์ draran

• Full Member
  • Respect: 0
อ.ครับ คือทางเจ้าหน้าที่พยาบาลที่บันทึกข้อมูล ICD10  ต้องการนำข้อมูลกลับไปบันทึกที่บ้านในเครื่อง stand alone แล้วนำข้อมูลที่บันกลับมาเข้าระบบใหม่ ไม่ทราบว่าสามาถรทำได้ไหมครับ

ได้ครับ โดย save และ append  จาก sql qeury

แล้วถ้าเชื่อมผ่านทางอินเตอร์เน็ตได้ไหมครับ ( จะได้ลองศึกษาดูครับ แนะนำด้วยครับ )

ได้ครับ แต่ถ้าจะเปิด Firewall โดยตรง มีปัญหาเรื่องความปลอดภัย ลอง ใช้ VPN ของ IPCOP ครับ  ;D
ความช่วยเหลือ จะมายังผู้ที่พยายาม
Administrator,Programmer,Thungyangdaeng Hospital,Pattani
SERVER: Intel Xeon Dual-Core 5140 2.33GHz. Cach 4NB.1333Mhz ,RAM DDR2 512MB*2,HDD SATA2 160 GB*2,
OS:CentOS 4.4 x86_64 MySQL 4.1.20 ,Replicate: Pentium4 WindowsXP RAM 512 MB, Client:Celeron,Sempron,PentiumIII WindowsXP