ผู้เขียน หัวข้อ: Blogger สำหรับ ชุมชน Hosxp [Network]  (อ่าน 5833 ครั้ง)

ออฟไลน์ kwithaya

• Full Member
  • All 4 Network By me
  • Respect: 0
Blogger สำหรับ ชุมชน Hosxp [Network]
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 21:02:33 PM »
0
ผมได้จัดสร้าง Blog เพื่อเชื่อมต่อกับ hosxp web เื่พื่อจัดหมวดหมู่ปัญหาต่าง ๆ และ ฺBlog บทความต่าง ๆ จาก หลาย ๆ ผลิตภัณฑ์ มาให้ความรู้แก่ทุกท่าน ทั้ง 2 Blog จะเชื่อมถึงกัน และ อัลบั๊มรูปแสดงงานสัมมนาที่ ได้เคยจัด
ไปในปีที่แล้ว ให้ทุกท่านได้เห็นคราว ๆ ของงาน แต่ปีนี้ 2551 จะใหญ่แล้วแน่นด้วยความรู้มากกว่าเดิม

สำหรับ address ที่ไปยัง Blog kwithaya.blogspot.com จะพยายาม update ให้เป้นปัจจุบัน นะครับ หากไม่สวย
ประการใด ๆ ก็ขออภัยมา ณ โอกาสนี้ ครับ

คติประจำใจสำหรับท่าน admin ทุกท่าน "คิดด้วยสมอง ทำให้ใจ เพื่องานบริการ พรสวรรค์พระเจ้าให้เรามาเป็น ของขวัญ แต่พรแสวงเป็นสิ่งที่ทำให้เราเกิดประสบการณ์ และ ความชำนาญ"
วิทยา กรวิทยาศิลป
IT Outsourcing Network Consultant / All Solution [Wire, Wireless]  Mobile: 086-3517107

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: Blogger สำหรับ ชุมชน Hosxp [Network]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 21:51:52 PM »
0
ขอบคุณมากครับ
 ;D ;D ;D ;D ;D

สำหรับผมกำลัง กทช อยุ่ ครับ
สนใจ  network  ระดับ จังหวัดครับ
แบบว่ามีระบบมือถือ ของ สสจ ได้เอง ไม่ใช้ระบบอื่นผสม ครับ เพิ่มความปลอดภัย และ ความเร็ว

เช่น WIMAX  3G ประมาณนั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2007, 09:19:25 AM โดย doraemon(saiyok) »

ออฟไลน์ kwithaya

• Full Member
  • All 4 Network By me
  • Respect: 0
Re: Blogger สำหรับ ชุมชน Hosxp [Network]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 20:47:09 PM »
0
สนใจ Wi-Max ก็ไม่บอก เห็นในส่วนทีเ่ป้นภูมิภาค บริษัทฯ ที่ได้สัมปทานรู้สึกว่าจะเป้น TT&T ครับ ผมได้ร่วมทด
สอบการใช้รู้สึกว่าประมาณ มี.ค. นี้ครับ

ส่วน 3G ลองเล่น EDGE หรือยังครับ รู้สึกว่าเร็วดี เหมือนกันครับ แต่เป็นค่าย DTAC นะครับ ที่ไม่ค่อยมีปัญหา อ่ะ
ส่วน AIS ต้องซื้อเป็น Package จะคุ้มกว่าครับ
วิทยา กรวิทยาศิลป
IT Outsourcing Network Consultant / All Solution [Wire, Wireless]  Mobile: 086-3517107