ผู้เขียน หัวข้อ: แสดงวันนัด จุดซักประวัติ กับ Ward(ลง Dischart)  (อ่าน 3750 ครั้ง)

ออฟไลน์ nan_it

• Hero Member
  • หัวไม่ให้แต่ใจรัก ( อยากเก่งให้มากกว่านี้ )
  • Respect: 0
    • ramanhospital
แสดงวันนัด จุดซักประวัติ กับ Ward(ลง Dischart)
« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 15:13:58 PM »
0
อ.ครับ ในหน้าจอของซักประวัติผู้ป่วยแสดงวันนัดและอีกกี่วันที่จะถึงวันนัด ทางพยาบาลที่ลงรายการอยากให้แสดงวันในหน้าจอ Ward(ลง Dischart) ให้เหมือนกับที่จุดซักประวัติครับ
Mr.Anannee Sama ,โรงพยาบาลรามัน อำเภอรามัน จังหวัดยะลา 95140 ( รพ.60 เตียง กำลังจะเป็น รพ.ทั่วไป ครับ)
e-mail : nan_it@hotmail.com
http://www.ramanhospital.com
Server Intel Ram 16 G 
OS CentOS Database Mysql percona xtradb
ขึ้นระบบ กรกฎาคม พ.ศ. 2547
เวอร์ชั่นที่ใช้ 3.54.10.31

ออฟไลน์ roxas

• Jr. Member
  • **
Re: แสดงวันนัด จุดซักประวัติ กับ Ward(ลง Dischart)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 21:09:10 PM »
0
อ. ครับ ขอ request ที่หน้าจอ สั่งยา Mode 2 ด้วยได้ไหมครับ (ที่รพ. สันติสุข ห้องยาเป็นคนคีย์ยาน่ะครับ) จะได้คำนวณจำนวนยาที่ต้องจัด / จ่าย ได้ถูกต้อง

หรือขอเป็น tools เล็กๆ แบบกรอกวันที่ที่นัดครั้งต่อไป แล้วโปรแกรมแสดงจำนวนวันขี้นมา อย่างนี้ก็ได้ครับ (แต่ขอให้มันอยู่บนสุดตลอดเวลาได้ก็จะดีครับ จะได้ใช้ง่ายๆ เหมือน Big Clock)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
โรงพยาบาลสันติสุข
อำเภอสันติสุข จังหวัดน่าน

ออฟไลน์ vraprn_2542

• Newbie
  • *
Re: แสดงวันนัด จุดซักประวัติ กับ Ward(ลง Dischart)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 12:59:04 PM »
0
อ.ครับ ในหน้าจอของซักประวัติผู้ป่วยแสดงวันนัดและอีกกี่วันที่จะถึงวันนัด ทางพยาบาลที่ลงรายการอยากให้แสดงวันในหน้าจอ Ward(ลง Dischart) ให้เหมือนกับที่จุดซักประวัติครับ