ผู้เขียน หัวข้อ: จะขอตัวอย่าง Script เมื่อผู้ป่วยโรคทางเดินหายใจมาติดต่อให้ Alert  (อ่าน 2408 ครั้ง)

ออฟไลน์ sackiiz

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
มือใหม่ครับเพิ่งมาเริ่มต้นทำงาน

จะสอบถามว่า:
กรณีผู้ที่เป็นโรคทางเดินหายใจมาติดต่อที่ห้องบัตรจะเขียน Script ให้ Alert ขึ้นมาเตือนเวลาคีย์
รบกวนด้วยครับ ขอเป็นแนวทางในการทำงานต่อไปหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
มือใหม่ครับเพิ่งมาเริ่มต้นทำงาน

จะสอบถามว่า:
กรณีผู้ที่เป็นโรคทางเดินหายใจมาติดต่อที่ห้องบัตรจะเขียน Script ให้ Alert ขึ้นมาเตือนเวลาคีย์
รบกวนด้วยครับ ขอเป็นแนวทางในการทำงานต่อไปหน่อยนะครับ

ตามมาตรฐานบริการ มีทั้งที่เราทราบประวัติล่วงหน้า และไม่ทราบประวัติ  จึงควรใช้หลักปฎิบัติเสมอภาค นั่นคือ เฝ้าระวังเสมือนติดเชื้อทางเดินหายใจ ทุกราย ครับ.... ทั้งในขณะนี้และอนาคต เพราะโรคไม่ใช่ป้ายชื่อที่บ่งชี้ได้ครับ  และไม่ควรทำ Popup เรื่องนี้ที่จุดบริการใดๆ เพราะเป็น privacy ของผู้รับบริการรายนั้น จนท. ต้องใช้หลักเฝ้าระวังตนเอง
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x