ผู้เขียน หัวข้อ: แพทย์ย้ายแต่ชื่อยังสามารถ key ลงได้ ทำยังไงครับ  (อ่าน 2575 ครั้ง)

ออฟไลน์ kalakachang

• Full Member
  • Respect: +2
หน้าทำงานห้องผ่าตัด ตอนลงข้อมูลเจ้าหน้าที่ครับ ยังสามารถเลือกรายชื่อของแพทย์ที่ออกไปแล้วและบันทึกได้ตามปกติครับ
ต้องตั้งค่าหรือแก้ไขยังไงครับผม เพื่อไม่ให้เจ้าหน้าที่หรือแพทย์ที่ออกไปแล้วสามารถถูกเรียกมา key ข้อมูลลงได้
รังสรรค์ มาลาจำปี
นวก.คอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลยโสธร
53.3.12

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: แพทย์ย้ายแต่ชื่อยังสามารถ key ลงได้ ทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2019, 08:46:11 AM »
0
ได้ลองเอาตำแหน่งอื่นๆ  ในการ setting บุคลากรออกจาก
แพทย์ห้องผ่าตัด
พยาบาลห้องผ่าตัด
ดูหรือยังครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

Re: แพทย์ย้ายแต่ชื่อยังสามารถ key ลงได้ ทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2019, 09:16:24 AM »
0
ได้ลองเอาตำแหน่งอื่นๆ  ในการ setting บุคลากรออกจาก
เอาตรงตำแหน่งอื่นๆออกหมดแล้วครับผม.แต่ก็ยังมีมาให้เลือกเเละบันทึกได้อยู่ครับผม. ต้องตั้งตรงไหนเพิ่มอีกครับผม ขอบคุณครับ
นวก.คอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลยโสธร
53.3.12

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2019, 14:20:12 PM »
0
เอาตรงตำแหน่งอื่นๆออกหมดแล้วครับผม.แต่ก็ยังมีมาให้เลือกเเละบันทึกได้อยู่ครับผม. ต้องตั้งตรงไหนเพิ่มอีกครับผม ขอบคุณครับ

หลังทำ ได้ ปิดโปรแกรม แล้วทดสอบ NEW LOGIN หรือยัง  เพราะเป็น query cache

และลองปิด active doctor หรือยังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2019, 14:24:18 PM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2019, 16:12:41 PM »
0
ลองทำหมดแล้วครับ. ทั้งไม่ให้ Active Doctor และในตำแหน่งอื่นก็เอาออกหมดแล้วครับ ปิดเปิดใหม่ก็ยัง key ได้เหมือนเดิมครับผม.ไม่ทราบที่อื่นเป็นไหมครับผม.
53.3.12

ออฟไลน์ nicespeed

• Respect: +3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 14:44:42 PM »
0
ในส่วนของโรงพยาบาลร้อยเอ็ด พบว่าตรงข้อมูลแพทย์เจ้าของไข้ส่วนของงานผู้ป่วยก็เจอปัญหาแบบนี้เช่นกันค่ะ คือมีการปิดการใช้งานในส่วนของแพทย์ที่ลาออกและย้ายไว้แล้วแต่ยังพบว่าค้นเจอในหน้านี้ทำให้แพทย์เกิดคำถามว่า IT ไม่ได้ตรวจสอบค่ะ รบกวนทางบริษัทช่วยตรวจสอบให้ด้วยนะคะ    ในส่วนระบบงานผู้ป่วยนอก กับผ่าตัดจะค้นไม่พบ
โรงพยาบาลร้อยเอ็ด อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2019, 16:14:30 PM »
0
ครับผม ช่วยหน่อยครับ
ทาง BMS ช่วยหาทางหน่อยครับ เพราะโรงพยาบาลต้องการคำตอบหรือวิธีการทำงานที่ชัดเจน เพราะตั้งค่าแล้ว.ก็ยังสามารถเลือกได้ ทำให้ผู้ใช้งานสับสนครับผม.
53.3.12