ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดจ่ายสินค้า แล้วขึ้น จำนวนเกินในสต๊อก  (อ่าน 4047 ครั้ง)

ออฟไลน์ nao

• Full Member
  • Respect: +4
รบกวน แนะนำวิธีแก้ไขหน่อยค่ะ พบปัญหาอีกแล้ว

ขอบคุณค่ะ
รพช.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว
MySQL     5.1.30  
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน

ออฟไลน์ bmsinventory

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: ตัดจ่ายสินค้า แล้วขึ้น จำนวนเกินในสต๊อก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 10:55:38 AM »
0
การตรวจสอบเบื้องต้นค่ะ
1.ตรวจสอบในใบตัดจ่ายว่ามีการคีย์รายการนี้ซ้ำกันหรือไม่
2.ตรวจสอบขนาดบรรจุของรายการสินค้าว่ามีขนาดบรรจุ1 ซ้ำกันหรือไม่
BMSHOSxPINVENTORY

ออฟไลน์ nao

Re: ตัดจ่ายสินค้า แล้วขึ้น จำนวนเกินในสต๊อก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 19:37:26 PM »
0
การตรวจสอบเบื้องต้นค่ะ
1.ตรวจสอบในใบตัดจ่ายว่ามีการคีย์รายการนี้ซ้ำกันหรือไม่
2.ตรวจสอบขนาดบรรจุของรายการสินค้าว่ามีขนาดบรรจุ1 ซ้ำกันหรือไม่

ใบตัดจ่าย ยังไม่ได้ คีย์รายการใดค่ะ มีรายการนี้รายการเดียว
ตรวจสอบแล้ว พบว่า หน่วย ไม่ผิดปกติค่ะ 

ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน

ออฟไลน์ nao

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 21:09:23 PM »
0
ขอสอบถามเพิ่มเติมค่ะ 
ในกรณีที่เราตัดจ่ายออกจากคลังย่อยแล้ว  เข้าไปดูใน ตาราง
stock_draw_list   พบมีรายการที่เบิก มีเลข stock_draw_list_id
และลองนำเลข stock_draw_list_id  ทีขอเบิกไปตรวจสอบกับตาราง
stock_manual_item  ไม่พบข้อมูลค่ะ
จึงลองตัดจ่ายรายการใหม่อีกครั้ง และใส่เลข lot ด้วย พบว่ามีรายการใน stock_manual_item