ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้โปรแกรมแล้วบางครั้งมีอาการ ใช้ปุ่มตัวเลขบนคีย์บอร์ดไม่ได้ครับ  (อ่าน 1804 ครั้ง)

ออฟไลน์ wit_soft

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ใช้โปรแกรมแล้วบางครั้งมีอาการ ใช้ปุ่มตัวเลขบนคีย์บอร์ดไม่ได้ครับ
เวลาเป็นสังเกตจะเป็นพร้อมกัน มีห้องยา ห้องเก็บเงิน OPD แพทย์ ที่แจ้งปัญหา
ลองทดสอบโดยขณะเกิดปัญหา จะใช้ปุ่มตัวเลขไม่ได้เฉพาะโปรแกรม HosXP แต่ลองเปิดโปรแกรมอื่นพบว่าคีย์บอร์ดใช้ได้ปกติครับ

เมื่อเกิดปัญหานี้แล้วต้องปิดโปรแกรมแล้วเปิดใหม่ จะปกติอยู่สักครู่แล้วกลับมาเป็นอีกครับ
วันหนึ่งๆ ต้องเปิดปิดใหม่อยู่หลายรอบ User เริ่มบ่นครับ
ห้องเก็บเงิน, OPD ใช้เวอร์ชั่น 4.59.8.16
ห้องยา ห้องแพทย์ ใช้เวอร์ชั่น 4.60.2.15

ปัญหาที่พบเกิดในฟอร์ม DoctorWorkbenchQueueForm ครับ
ขอคำแนะนำวิธีแก้ปัญหาหน่อยครับ
------------------------------------------------------
โรงพยาบาลหนองมะโมง
ใช้งานระบบ Hosxp XE 4.0
ขึ้นระบบ 1 มี.ค. 2558
------------------------------------------------------

ออฟไลน์ suthisa

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เคยพบปัญหานี้หลายครั้งเหมือนกันคะ  พอลองติดตั้งโปรแกรมใหม่ก็ใช้งานได้ปกติ
รพ.ท่าโรงช้าง อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี
ปัจจุบันใช้ HosXP XE 4 version 4.60.1.16
วันที่ขึ้นระบบ  28 พ.ค.2559