ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ราคาในใบสั่งยาไม่ปัดเศษ  (อ่าน 1984 ครั้ง)

ออฟไลน์ poompanut

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
อยากให้ราคาในใบสั่งยาไม่ปัดเศษ
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 14:52:07 PM »
0
ทางโรงพยาบาลต้องการให้ใบสั่งยาไม่ปัดเศษเพื่อให้ตรงกับใบเสร็จที่ไม่ปัดเศษครับ ต้องไปแก้ที่ฟอร์มไหนครับ ขอบคุณครับ เพราะเคยเห็นแต่แก้ให้ใบเสร็จปัดเศษหรือไม่ปัดเศษ เพราะทางการเงินต้องการให้ไม่ปัดเศษทั้งคู่ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: อยากให้ราคาในใบสั่งยาไม่ปัดเศษ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 15:59:32 PM »
0
ทางโรงพยาบาลต้องการให้ใบสั่งยาไม่ปัดเศษเพื่อให้ตรงกับใบเสร็จที่ไม่ปัดเศษครับ ต้องไปแก้ที่ฟอร์มไหนครับ ขอบคุณครับ เพราะเคยเห็นแต่แก้ให้ใบเสร็จปัดเศษหรือไม่ปัดเศษ เพราะทางการเงินต้องการให้ไม่ปัดเศษทั้งคู่ครับ ขอบคุณครับ

ตั้งค่าในระบบกำหนด สิทธิการรักษา รายรหัสสิทธิ ใน system setting มีตัวเลือกปัดหรือไม่ปัดเศษ ตามสิทธิที่เข้ารักษาที่ต้องการของทาง รพ.ครับ.ลองหาดูนะ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x