ผู้เขียน หัวข้อ: ward สแกนใบสั่งยาแล้วโปรแกรมไม่บันทึกลง Database  (อ่าน 1901 ครั้ง)

ออฟไลน์ watcraft

• Newbie
  • *
  • Respect: +3
ward สแกนใบสั่งยาแล้วโปรแกรมไม่บันทึกลง Database
แจ้งไปนานมาก(น่าจะเกิน 3 เดือน)แล้วครับ ยังไม่ได้รับการแก้ไข
ล่าสุดทดสอบใน version 4.59.10.29 ก็ยังไม่ได้ครับ
โรงพยาบาลมหาวิทาลัยบูรพา จ.ชลบุรี
ปัจจุบันใช้ HOSxP XE 4
ขึ้นระบบเมื่อ 10 มกราคม 2558

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ward สแกนใบสั่งยาแล้วโปรแกรมไม่บันทึกลง Database
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 13:27:19 PM »
ปัญหานี้แก้ไขให้แล้วนะครับ เกิดจากแยก Image Server แล้วระบบไม่ได้บันทึกข้อมูลในตารางอื่นที่เกียวข้องไว้ใน Image server ด้วยครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ watcraft

• Newbie
  • *
  • Respect: +3
Re: ward สแกนใบสั่งยาแล้วโปรแกรมไม่บันทึกลง Database
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 22:38:44 PM »
0
ขอบคุณครับ
โรงพยาบาลมหาวิทาลัยบูรพา จ.ชลบุรี
ปัจจุบันใช้ HOSxP XE 4
ขึ้นระบบเมื่อ 10 มกราคม 2558