ผู้เขียน หัวข้อ: คีย์สั่งแลบ ipd แล้วช้า บางครั้งหน้าจอค้าง  (อ่าน 1128 ครั้ง)

ออฟไลน์ thachang

• Sr. Member
  • Respect: +2
    • www.thachanghosp.org
เรียน อาจารย์ทุกท่านครับ คีย์สั่งแลบ ipd แล้วช้ามากประมาณ 3-5 นาที ถึงจะบันทึกเสร็จ บางครั้งหน้าจอค้าง รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับว่าจะแก้ไขอย่างไร เพิ่งเป็นมาประมาณ 5 วัน ครับ HOSxP v 3.59.3.21 ติดตั้ง LIS เมื่อตอนต้นปีครับ
โรงพยาบาลท่าช้าง  ต.โพประจักษ์  อ.ท่าช้าง จ.สิงห์บุรี
Server Main   Centos 7  / MariaDB 5.5.63
Server Slave  Centos 7  / MariaDB 5.5.63