ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการบันทึกข้อมูลอุบัติเหตุและข้อมูลการส่งต่อ  (อ่าน 2748 ครั้ง)

ออฟไลน์ yokyai

• Hero Member
  • Respect: +9
เจ้าหน้าที่แจ้งว่าเวอร์ชั่นใหม่ในช่วงนี้ตั้งแต่ปี 58-59 บันทึกข้อมูลแล้วหายไป เมื่อกลับมาดูใหม่ไม่พบข้อมูลที่เคยบันทึกไปแล้ว โดยเฉพาะข้อมูลอุบัติเหตุกับข้อมูลการส่งต่อ ไม่ทราบว่าเกี่ยวข้องกับส่วนใดได้บ้างครับ โดยปกติจะอัพเกรดโครงสร้างสม่ำเสมอ แต่หน้างานจะเลือกใช้เวอร์ชั่นที่ต่ำกว่าแต่ใกล้เคียงกับโครงสร้างครับ ขอบคุณครับ
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ Sukjai

• Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
0
Client ควรใช้ Version เดียวกับ Server ครับ

ออฟไลน์ yokyai

• Respect: +9
0
Client ควรใช้ Version เดียวกับ Server ครับ
หมายความว่าเมื่อปรับโครงสร้างเป็นเวอร์ชั่นใดแล้วก็ควรปรับ client ทุกเครื่องให้ตรงกันเสมอใช่ไหมครับ อย่างนี้แปลว่าต้องปรับตามตลอด เพราะว่าเราต้องปรับโครงสร้างสม่ำเสมอ
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ narongsuk

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • Song Hospital Phrae
เหมือนกันครับ  ยังแก้ไขไม่ได้เลยครับ
Narongsuk Ruktim
Song Hospital Phrae
ขึ้นระบบโดยทีมงาน BMS วันที่เท่าไหร่จำไม่ได้ 
อยากรู้ก็ดูในแฟ้มประวัติของทีม BMS

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
เจ้าหน้าที่แจ้งว่าเวอร์ชั่นใหม่ในช่วงนี้ตั้งแต่ปี 58-59 บันทึกข้อมูลแล้วหายไป เมื่อกลับมาดูใหม่ไม่พบข้อมูลที่เคยบันทึกไปแล้ว โดยเฉพาะข้อมูลอุบัติเหตุกับข้อมูลการส่งต่อ ไม่ทราบว่าเกี่ยวข้องกับส่วนใดได้บ้างครับ โดยปกติจะอัพเกรดโครงสร้างสม่ำเสมอ แต่หน้างานจะเลือกใช้เวอร์ชั่นที่ต่ำกว่าแต่ใกล้เคียงกับโครงสร้างครับ ขอบคุณครับ

ช่วย Capture ตัวอย่างหน้าจอปัญหาครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x