ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการใช้ระบบคลังยา HOSxP PCU  (อ่าน 1996 ครั้ง)

ออฟไลน์ munsat

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +3
ปัญหาการใช้ระบบคลังยา HOSxP PCU
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2016, 17:28:40 PM »
0
เปิดระบบคลังยา แล้วเวลาจ่ายยาจะขึ้นตามในรูปครับ  และจำนวนยาไม่ถูกหักออกจากการจ่าย  ไม่ทราบว่ามีวิธีการแก้ไขอย่างไรครับ

ออฟไลน์ bmsinventory

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: ปัญหาการใช้ระบบคลังยา HOSxP PCU
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2016, 16:23:35 PM »
0
ตรวจสอบวันหมดอายุ ของรายการยาค่ะ  ถ้ารายการยาหมดอายุระบบจะแสดงรายการยาไม่พอจ่ายค่ะ   ตามภาพที่ส่งมาค่ะ

BMSHOSxPINVENTORY

ออฟไลน์ Bangkaja Distric Health Center

• Sr. Member
  • Respect: +1
Re: ปัญหาการใช้ระบบคลังยา HOSxP PCU
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2016, 09:07:31 AM »
0
ใช่เหรอ..
จพ.สาธารณสุขชำนาญงาน
รพ.สต.บางกะจะ อ.เมือง จ.จันทบุรี