ผู้เขียน หัวข้อ: Error คำนวณ DRGs ไม่ได้ครับ  (อ่าน 1672 ครั้ง)

ออฟไลน์ fauzan

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +4
Error คำนวณ DRGs ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2016, 10:34:42 AM »
0
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เนื่องจากเจ้าหน้าที่แจ้งปัญหามาว่า ในหน้าบันทึกผลวินิฉัยไม่คำนวณค่า DRGs ผมลองทำตามกระทู้เดิม โดยการนำไฟล์ msvcr71.dll ไปใส่ในโฟลเดอร์ตาม path ใน drive c: ก็ยังขึ้น Invalid date ครับ และในส่วนที่วันที่ขึ้นต้นเป็นเดือนก่อนนี้มีส่วนไหมครับ ถ้ามีส่วนผมต้องแก้ไขยังไงครับ เพราะดูใน setting ก็เป็น format d mmmm yyyy แล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2016, 10:39:44 AM โดย fauzan »
M.fauzan Delong (ซัน)
รพช.ธารโต ยะลา
HOSxP ปัจจุบัน V.3
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน

ออฟไลน์ fauzan

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +4
Re: Error คำนวณ DRGs ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2016, 09:18:06 AM »
0
ผมแก้ได้แล้วครับ ลองไปเปลี่ยน format ของวันที่ให้เป็นอย่างอื่นก่อน (ที่ไม่ใช่ d/mm/yyyy) แล้วลองรีสตาร์ทเครื่อง จากนั้นเมื่อเครื่องเปิดใช้งานได้ปกติแล้ว ก็จะแก้ให้กลับมาเป็น format เดิม (คือ d/mm/yyyy) แล้วก็ลองเข้า hosxp แล้วก็ใช้งานได้แล้วครับ ขอบคุณทาง bms ที่โทรมาสอบถามนะครับ
M.fauzan Delong (ซัน)
รพช.ธารโต ยะลา
HOSxP ปัจจุบัน V.3
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน