ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ!! Upgrade structure แล้วเจอ error แบบนี้ครับ  (อ่าน 2385 ครั้ง)

ออฟไลน์ fauzan

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +4
เมื่อคืนวานผมทำการอัพเกรด hosxp ให้เป็น version 3.59.2.8i เสร็จเรียบร้อยแล้ว แล้วผมก็มาทำการ Upgrade structure ช่วงแรกๆทุกอย่างราบรื่นดีครับ จนผ่านไปสักประมาณ ครึ่งชั่วโมงก็ขึ้น error ตามภาพข้างล่าง เลยอยากมาขอความช่วยเหลือทุกท่านครับ ว่าผมต้องทำยังไงต่อดีครับ (ต้อง upgrade structure ใหม่หรือปล่าวครับ)
M.fauzan Delong (ซัน)
รพช.ธารโต ยะลา
HOSxP ปัจจุบัน V.3
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: ช่วยด้วยครับ!! Upgrade structure แล้วเจอ error แบบนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2016, 23:22:50 PM »
0
ลองอีกทีครับ
ตรวจสอบพื้นที่ใน HDD ของ server ด้วยครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

• **
Re: ช่วยด้วยครับ!! Upgrade structure แล้วเจอ error แบบนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2016, 08:54:35 AM »
0
ตรวจสอบพื้นที่ใน HDD ของ server ด้วยครับ

ขอบคุณครับอาจารย์ ถามต่ออีกนิดนะครับ ถ้าหากว่าผมทำการ Upgrade ใหม่อีกรอบแล้ว ผมต้อง initial ข้อมูลเข้าเครื่อง slave อีกครั้งไหมครับ
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2016, 09:02:08 AM »
0
พื้นที่ Harddisk ครับ

ออฟไลน์ Sukjai

• Hero Member
  • Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2016, 13:50:35 PM »

ขอบคุณครับอาจารย์ ถามต่ออีกนิดนะครับ ถ้าหากว่าผมทำการ Upgrade ใหม่อีกรอบแล้ว ผมต้อง initial ข้อมูลเข้าเครื่อง slave อีกครั้งไหมครับ

---------------------------------------------

ก่อน Upgrade  ให้หยุดการ Run Agent หรือ Run Replication Manager ด้วยทุกครั้ง
เมื่อ Upgrade Structure เสร็จหรือสมบูรณ์ แล้วค่อย Initial Import ไปเครื่อง Slave ( ก่อน Initial import อาจจะคลิก Re create replicate_log table ก่อนทุกครั้ง เพื่อเป็นการ clear replicate_log ไม่ให้โตมากครับ )
เมื่อ Initial Import เสร็จ ค่อย Run Agent ใหม่ครับ

ที่สำคัญ อย่าลืมทำ Backup รายวันด้วยนะครับ สำรองไว้หลายๆทาง

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2016, 10:57:58 AM »
0
ก่อน Upgrade  ให้หยุดการ Run Agent หรือ Run Replication Manager ด้วยทุกครั้ง
เมื่อ Upgrade Structure เสร็จหรือสมบูรณ์ แล้วค่อย Initial Import ไปเครื่อง Slave ( ก่อน Initial import อาจจะคลิก Re create replicate_log table ก่อนทุกครั้ง เพื่อเป็นการ clear replicate_log ไม่ให้โตมากครับ )
เมื่อ Initial Import เสร็จ ค่อย Run Agent ใหม่ครับ

ที่สำคัญ อย่าลืมทำ Backup รายวันด้วยนะครับ สำรองไว้หลายๆทาง

--------------------------------------------------------

ขอบคุณครับอาจารย์ ตอนนี้ Upgrade สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีแล้วครับ ไม่มี error แล้วครับ

ปล.ขอบคุณทุกท่านเลยครับที่คอยช่วยเหลือกัน ขอบคุณจากใจเลยครับ