ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการส่งออกแฟ้ม chronic ครับ  (อ่าน 1292 ครั้ง)

ออฟไลน์ yokyai

• Hero Member
  • Respect: +9
สอบถามเรื่องการส่งออกแฟ้ม chronic ครับ
« เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 11:25:02 AM »
0
ใช้ BMSHOSxPStandard43Export ในการส่งออกครับ แฟ้ม chronic จะส่งข้อมูลออกมาทั้งตารางทุกครั้งทุกคนครับ ทั้งคนเก่าและคนใหม่ครับ  ต้องการให้ส่งเฉพาะคนใหม่ในเดือนได้หรือไม่ครับ ไม่แน่ใจว่าตัวเลือกที่เลือกเฉพาะข้อมูลในเดือนมีผลหรือไม่ แต่ได้ทำการเลือกไว้เป็นปกติทุกเดือนครับ ก็ยังคงส่งออกมาทั้งตารางครับ ขอบคุณครับ
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: สอบถามเรื่องการส่งออกแฟ้ม chronic ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 11:28:14 AM »
0
ใช้ BMSHOSxPStandard43Export ในการส่งออกครับ แฟ้ม chronic จะส่งข้อมูลออกมาทั้งตารางทุกครั้งทุกคนครับ ทั้งคนเก่าและคนใหม่ครับ  ต้องการให้ส่งเฉพาะคนใหม่ในเดือนได้หรือไม่ครับ ไม่แน่ใจว่าตัวเลือกที่เลือกเฉพาะข้อมูลในเดือนมีผลหรือไม่ แต่ได้ทำการเลือกไว้เป็นปกติทุกเดือนครับ ก็ยังคงส่งออกมาทั้งตารางครับ ขอบคุณครับ

คนไข้โรคเรื้อรัง สถานภาพเปลี่ยนแปลงได้นะครับ..ตาม Clinical และหากไม่ดูเรื่องของ กองทุน OP-PP  ที่ยังไม่แน่ชัดว่าปี 2559 จะยังคงมีหรือไม่ และคาดว่า ไม่มีผลต่อ Performance ในเรื่องซ้ำซ้อน  ก็คงไม่มีอะไนน่าจะกังวลนะครับ....  ปล่อยให้ลื่นไหลไปได้นะ... NCD บางรายต้องส่งต่อ บางรายเสียชีวิต บางรายอาการสงบ  ก็สามารถส่งไปปรับปรุงฐานข้อมูลกลาง ภายในแต่ละจังหวัดได้นะครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x