ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเกี่ยวกับการแก้ไขรายงานแล้ว Save or Export ไฟล์รายงานไม่ได้  (อ่าน 3471 ครั้ง)

ออฟไลน์ fauzan

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +4
สวัสดีครับผมเป็นผู้ใช้งาน HosXP มือใหม่ครับ
อยากทราบว่ามีใครเจอปัญหาเหมือนผมบ้างเกี่ยวกับการนำไฟล์รายงานเก่ามาแก้ไข แต่พอ Save file แล้วเปิดไฟล์งานเดิมที่แก้ไขไป ไฟล์รายงานนั้นเหมือนไม่ได้ Save เลย และเมื่อผม Save file แล้วไม่เกิดผลอะไร ผมก็ลองกด Export file ปรากฎว่าปฎิกิริยาของตัวโปรแกรมกลับนิ่งครับ ผมลองไล่ดูตาม parth ต่างๆก็ไม่มีครับ ผมสงสัยมาก อยากทราบว่า version ที่ผมใช้นั้นมีส่วนไหมครับ ผมใช้ Version 3.57.7.25 รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
M.fauzan Delong (ซัน)
รพช.ธารโต ยะลา
HOSxP ปัจจุบัน V.3
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
มีรูปภาพประกอบไหมครับ ไม่ทราบว่านำเข้ายังไง และตอนที่ save นั้น save หน้าจอไหนครับ
รบกวนถ้ามีรูปหรืออธิบายเพิ่มเติมหน่อยนะครับเด๋วผมช่วยหาวิธีแก้ไขครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
สวัสดีครับผมเป็นผู้ใช้งาน HosXP มือใหม่ครับ
อยากทราบว่ามีใครเจอปัญหาเหมือนผมบ้างเกี่ยวกับการนำไฟล์รายงานเก่ามาแก้ไข แต่พอ Save file แล้วเปิดไฟล์งานเดิมที่แก้ไขไป ไฟล์รายงานนั้นเหมือนไม่ได้ Save เลย และเมื่อผม Save file แล้วไม่เกิดผลอะไร ผมก็ลองกด Export file ปรากฎว่าปฎิกิริยาของตัวโปรแกรมกลับนิ่งครับ ผมลองไล่ดูตาม parth ต่างๆก็ไม่มีครับ ผมสงสัยมาก อยากทราบว่า version ที่ผมใช้นั้นมีส่วนไหมครับ ผมใช้ Version 3.57.7.25 รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

Run as administrator
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

• **
มีรูปภาพประกอบไหมครับ ไม่ทราบว่านำเข้ายังไง และตอนที่ save นั้น save หน้าจอไหนครับ
รบกวนถ้ามีรูปหรืออธิบายเพิ่มเติมหน่อยนะครับเด๋วผมช่วยหาวิธีแก้ไขครับ

ผม save จากหน้าจอสุดท้ายตอนที่เราออกแบบเสร็จแล้วครับ แต่ผมกด save แล้วก็เหมือนเดิมครับ
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน

• **

Run as administrator

ผมลอง Run as ... แล้วครับ ก็ยังไม่ได้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Dear

• **
  • I'm BMS
หลังจากกดปุ่ม Save Report แล้ว รายงานตัวในภาพ ไปเปิดจากหน้าจอไหนคะ ที่พบว่าเหมือนไม่ได้แก้ไขอะไรเลยน่ะค่ะ... 8)
หัทยา ทองคงหาญ (เดียร์)
ฝ่ายฝึกอบรม, บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด
081-899-5382

• **
หลังจากกดปุ่ม Save Report แล้ว รายงานตัวในภาพ ไปเปิดจากหน้าจอไหนคะ ที่พบว่าเหมือนไม่ได้แก้ไขอะไรเลยน่ะค่ะ... 8)
ผมลองปิดโปรแกรมแล้วเปิดโปรแกรมใหม่ แล้วเปิดไฟล์เดิมที่แก้ไขไปครับ (เปิดจากโปรแกรมเดิม ไฟล์เดิม)