ผู้เขียน หัวข้อ: ย้ายข้อมูลในบัญชี 1 ขอวิธีขั้นตอนด้วยครับ  (อ่าน 2508 ครั้ง)

ออฟไลน์ gu_prajag

• Sr. Member
  • Respect: +1
จากข้อมูลทั้งหมด เนื่องจาก ตอนนี้ทาง รพสต A เปิดให้บริการแห่งใหม่เพิ่มขึ้นมาอีก 1 หน่วยบริการเป็น รพสต B โดยแบ่งประชากรของหน่วยบริการ รพสต A ออกไป 2 หมู่...ตามที่มาร์กไว้ ผมเลยจะเอา 2 หมู่ดังกล่าวนี้ไปไว้ในนอกเขต จะต้องทำอย่างไรครับ ผมลองทำแล้วมันไม่เวิร์ค ครั้งจะมาย้ายบ้านเข้าไปทีละคนคงไม่ทันการครับ
ศูนย์สารสนเทศ โรงพยาบาลมายอ/รพร.สายบุรี จ.ปัตตานี 
e-mail : my_kop@hotmail.com
SERVER :
CentOS+MariaDB

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: ย้ายข้อมูลในบัญชี 1 ขอวิธีขั้นตอนด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2015, 15:22:08 PM »
update person p
inner join house h on h.house_id=p.house_id
inner join village v on v.village_id=h.village_id
set p.house_id="xxx"
where v.village_moo in ("08,"09")

โดยหา house_id ที่เป็นของหมู่บ้านนอกเขตมาแทนที่ xxx ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ gu_prajag

• Sr. Member
  • Respect: +1
Re: ย้ายข้อมูลในบัญชี 1 ขอวิธีขั้นตอนด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2015, 16:26:17 PM »
0
ขอบคุณมากครับ.......
จัดไปหละ...
แต่สงสัยว่า แล้วใน person ในฟิลด์ village_id ไม่ต้องปรับหรือครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2015, 10:38:22 AM โดย gu_prajag »
ศูนย์สารสนเทศ โรงพยาบาลมายอ/รพร.สายบุรี จ.ปัตตานี 
e-mail : my_kop@hotmail.com
SERVER :
CentOS+MariaDB