ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการติดตั้งฐานข้อมูลลงใน Notebook แต่ Error ไม่ผ่าน  (อ่าน 1996 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mazter_TSK

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
รบกวนแนะนำด้วย เพิ่งขึ้นระบบ
โรงพยาบาลทับสะแก จ.ประจวบคีรีขันธ์ (รพช. ขนาด 60 เตียง)
ขึ้นระบบ โดยทีม BMS กันยายน 2556

ออฟไลน์ Sukjai

• Hero Member
  • Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
Re: ต้องการติดตั้งฐานข้อมูลลงใน Notebook แต่ Error ไม่ผ่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 20:21:37 PM »
0
1. ติดตั้ง MySQL แบบไหนครับ ใช้ MySQL ของ HOSxP หรือว่า ติดตั้ง MySQL ตัวอื่นครับ
2. ทดสอบการเชื่อมต่อ Database ใน localhost สำเร็จหรือเปล่าครับ
3. initial หรือ Restore ตาราง ลงไปใน Database ของ localhost ได้สมบูรณ์หรือยังครับ
4. เคยลองติดตั้ง และใช้งานได้บ้างแล้วหรือยังครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ต้องการติดตั้งฐานข้อมูลลงใน Notebook แต่ Error ไม่ผ่าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 08:44:21 AM »
0
หน่วยบริการ ระดับใด

โปรดลงท้าย ลายเซนต์ เพื่อการอธิบายอย่างเหมาะสม ต่อไปครับ

แค่บอกว่า เพิ่งขึ้น ระบบ ท่านเป็น รพ. หรือ รพ.สต. หรือ ศูนย์การแพทย์ครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x