ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนทีครับ เกิดerror กับคนไข้รายนี้  (อ่าน 4569 ครั้ง)

ออฟไลน์ ICeZ

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
รบกวนทีครับ เกิดerror กับคนไข้รายนี้
« เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 15:44:12 PM »
0
หน้าคัดกรองครับ เป็นกับคนไข้รายหนึง

แผนกPCU เรียกคนไข้ขึ้นมา แล้วขึ้น error ว่า

Could not convert variant of type(Null) into type(Double)

จะสั่งยาก็ไม่ได้ มันจะเด้งข้อความนี้ขึ้นมาตลอด

อยากรู้ว่าเกิดจากสาเหตุใดครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: รบกวนทีครับ เกิดerror กับคนไข้รายนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 16:01:28 PM »
0
มีข้อมูลตัวเลขที่ไม่ได้กรอกครับ..และระบบห้ามเว้นว่าง  เช่น  เพศหรือ อะไรที่คำนวนเป็นตัวเลข ไม่ใช่ข้อความ ลอง describe ตาราง ครับ..ว่าตารางนี้ อะไร ที่  Not Null
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ thachang

• Sr. Member
  • Respect: +2
    • www.thachanghosp.org
Re: รบกวนทีครับ เกิดerror กับคนไข้รายนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 09:38:45 AM »
0
หน้าคัดกรองครับ เป็นกับคนไข้รายหนึง

แผนกPCU เรียกคนไข้ขึ้นมา แล้วขึ้น error ว่า

Could not convert variant of type(Null) into type(Double)

จะสั่งยาก็ไม่ได้ มันจะเด้งข้อความนี้ขึ้นมาตลอด

อยากรู้ว่าเกิดจากสาเหตุใดครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ
เป็นเหมือนกันเลยครับ
Could not convert variant of type(Null) into type(Double 
แต่เป็นที่แผนกผู้ป่วยในครับ add chart ไม่ได้เลยครับ เป็นแค่คนไข้รายนี้รายเดียว
ต้องแก้ไขอย่างไรครับ อาจารย์
โรงพยาบาลท่าช้าง  ต.โพประจักษ์  อ.ท่าช้าง จ.สิงห์บุรี
Server Main   Centos 7  / MariaDB 5.5.63
Server Slave  Centos 7  / MariaDB 5.5.63