ผู้เขียน หัวข้อ: สัมนารุ่นที่ 1 "แกงส้มผสมกระทิ"  (อ่าน 5438 ครั้ง)

ออฟไลน์ naj

• Hero Member
  • Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
สัมนารุ่นที่ 1 "แกงส้มผสมกระทิ"
« เมื่อ: กันยายน 12, 2006, 20:11:47 PM »
0
ก็ผ่านไปได้ด้วยดีครับ (ผมคิดเอาเองนะ ;D) สำหรับทีมรพ.นครนายกที่ได้มาแลกเปลี่ยนความรู้กันระหว่าง 8-10 กันยายนที่ผ่านมาครับ งานนี้ผมได้รู้เกี่ยวกับ hardware เพิ่มขึ้นมากเลยครับจาก อ.อ๊อด และ อ.นน เนื่องจากตั้งแต่ซื้อ server ก็ไม่เคยจะเปิดดูข้างในเลยครับก็ยังสงสัยว่าทำไมถึงลง linux ไม่ได้ซักที ที่แท้มันมี sata onboard กับ sata card อยู่ (hp ml 110 sata hd,ram 512,cpu xeon 3 g) สุดท้ายยังลงไม่ได้ครับ ใครมีความรู้เรื่องนี้ขอคำแนะนำด้วยครับ กังวลพอสมควรสำหรับการจัดครั้งนี้เนื่องจากเป็นครั้งแรกครับ แต่เมื่อคืนโทรหาพี่จิ๋ว พี่จิ๋วบอกว่าหลังจากกลับมาแล้วทีมพยาบาล(ER WARD LAB ตึกตา ตึกสงฆ์) work มากนั่งทำ flow ระบบงานของตัวเองเพื่อให้สามารถใช้ได้กับ hosxp ก็หวังว่าคำแนะนำเกี่ยวกับการตั้งค่าระบบ การใช้งานในแต่ละเมนู หรือจะเป็นการทำรายงานด้วย pascal script จะได้นำไปใช้บ้างนะครับ
ปล .. ทีมนี้ขยันมากตื่นตั้งแต่ 6 โมงเช้ามานั่งเล่นโปรแกรมเลิกตี 2 :D

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณโรงพยาบาลนครนายกที่ได้ให้เกียรติมาเยี่ยมโรงพยาบาลชุมชนเล็กๆแห่งนี้มากครับ
Yindee And Tan

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: สัมนารุ่นที่ 1 "แกงส้มผสมกระทิ"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2006, 02:39:47 AM »
0
ต้องขออภัย ณ ตอนนี้ด้วยครับ.... ที่แจ้งข่าวช้า  เพราะ ไม่แน่ใจเรื่อง วันและเวลาครับ
พอดี ที่ รพ.ปากท่อ มีทีมมาขอศึกษาดูงานแบบไม่เป็นทางการ  5 ท่าน จาก จังหวัด
อยุธยาครับ  ติดต่อมาเมื่อวานนี้ ตอนบ่าย  วันนี้มาดูเลยครับ  เลยไม่ได้แจ้ง อ. ชัยพร
แต่ว่าเป็นการ SURVEY  ดูความน่าใช้ของโปรแกรมครับ  ก่อนลงมติอีกทีครับ......
และก็เพิ่งกลับไปเมื่อ สักครู่นี้ครับ  ก็หวังว่า จะมี เครือข่าย รพ.ชุมชนอีกหลายแห่ง
มาใช้ โปรแกรม HOSXP เพิ่มขึ้นครับ  วันนี้ก็ผ่านไปได้ดีระดับหนึ่งครับ
และก็แว่ว ๆ มาแบบไม่เป็นทางการอีกครั้ง  จาก รพ.เจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี จะมาดูวันศุกร์นี้
และ รพ. ชุมชนอีกแห่ง ในจังหวัด ประจวบคีรีขันธ์ จะขอมาดูงาน เพื่อ พิจารณาเลือกใช้
โปรแกรมที่เหมาะสมกับจังหวัดของตนเองครับ  พอดีปากท่อ อยู่ใกล้ที่สุด และใช้มา
หลายเดือนแล้ว  เลยจะขอมาดูก่อน  แต่ การตัดสินใจ คงต้องติดต่อกับ อ.ชัยพร หรือ ทีมพัฒนา
โดยตรง  ซึ่งผมได้ให้ข้อมูลส่วนนี้ไปแล้วครับ  ขอแจ้งให้ทราบก่อนเพียงเท่านี้ครับ...ขอบคุณ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: สัมนารุ่นที่ 1 "แกงส้มผสมกระทิ"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 03:54:01 AM »
0
ยินดีมากเลยที่จะมีที่ดูงานเพิ่มมากขึ้น
 ;D ;D