ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเช็ครายงานด้วยครับ ได้ผลลัพธ์ออกมาเป็น 0 แบบที่ไม่น่าเป็น  (อ่าน 1982 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maetha Hospital

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • เว็บไซต์ของโรงพยาบาลแม่ทาครับ
รายงานอุบัติเหตุจราจรประจำเดือนครับ ช่องแรกก็ติดแล้ว ใช้สคริปต์เดียวกันแต่ใส่วันเวลาเองในสายฟ้าแล้วขึ้นผลในสายฟ้าถูกต้อง แต่พอเอามารันเองในรายงานแล้วขึ้นเป็น 0 เลยคิดว่าน่าจะมีปัญหาที่วันที่หรืออะไรซักอย่าง รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะครับว่าไปหลงหูหลงตาตรงไหนหรือเปล่า

ปวร โปร่งจิตต์ (ปอ)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่ทา ลำพูน (รพช. 30 เตียง)
เริ่มใช้งานเต็มรูปแบบ 3 มกราคม 54
Client Version 3.54.1.3, Spec ตามมาตรฐานกลางกระทรวง ICT
Server: CentOS 5.5, MySQL 5.1

ขอบคุณสังคมดีๆ แห่งนี้และ HosXP ที่ทำให้โรงพยาบาลก้าวหน้าขึ้นครับ

ออฟไลน์ BBT Hospital

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +2
ตรง
procedure GlobalOnCreate;
begin
 GetDateRangeDialog(date1, date2);
 d1:=FormatDateTime('eeee-mm-dd',date1);
 d2:=FormatDateTime('eeee-mm-dd',date2);
end;
ควรแก้ eeee เป็น yyyy เพราะ vstdate เก็บในรูปแบบปี คศ. ครับ
แพทย์ โรงพยาบาลบางบัวทอง
Linux server Cent-OS 5 -ram 4 GB
HosXP when 2550
ตัวเองเริ่มใช้ July 2551
Server version: 3.55.11.8
Client version:HOSxP 3.55.2.29  (Most)
                      3.55.7.14(Ward)
การขึ้นระบบโดย : ทีม BMS
การทำ Report + SQL => นั่งเทียนมั่วเอง + copy ของ อาจารย์ ทั้งหลายครับ
** ขอบคุณ ทุกท่านที่เอื้อเฟื้อครับ **
(update signature when 56-01-24)