ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาห้องยาครับ สติ๊กเกอร์ ipd คับ พึ่งอัพเกรดวันนี้มีปัญหาเลย  (อ่าน 4732 ครั้ง)

ออฟไลน์ 1...2...3

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
อัพเกรดวันที่ 27-9-50 เวลา ตี4 ตอนนี้ใช้ mysql 5.0.45  hosxp .9.13  ครับ
ปัญหา   ตอนนี้ห้องยา ผู้ป่วยนอก ออกตามปกติ เช่นพวกเวชภัณฑ์ไม่ใช่ยา ก็ไม่ออกนะครับ
แต่ผู้ป่วยในกลับ ออกทาง sticker  ผมได้ไปดูที่ system setting ได้ไป check box ออกแล้วนะครับ
และตามด้วยการไปเช็คดูที่ สายฟ้า  nondrugitems แล้ว ในช่องของ lock printer ก็เป็น y ปกติไม่ทราบว่าผมต้องไปเช็คที่ไหนอีกบ้างครับ   ด่วนมากครับ ขอบคุณมากครับ
เตือนศักดิ์  ศรีเลา
รพท.หนองบัวลำภู
Fedora 4   IBM  4GB  mysql
ขึ้นระบบ:ทีม IT จังหวัด

ออฟไลน์ takgreen

• Full Member
  • *I Love Phichit*
ปัญหาอาจจะอยู่ตรงก็ได้นะคะ  ให้ไปดู Print Server ดังภาพที่ 1  และเลือก-----> View Job
 และจากนั้นให้ที่แท๊บ Print Options และทำตามดังภาพที่ 2 ว่าติ๊กถูกอยู่หรือปล่าว ถ้ามีให้เอาออกนะคะ
ฉันได้เรียนรู้ว่า...     เมื่อสิ่งเลวร้ายผ่านเข้ามา
               คุณจะปล่อยให้มันสร้างความขมขื่นใจให้คุณ 
               หรือใช้มันเป็นพลังทำให้คุณเข้มแข็งขึ้นก็ได้
               และ...
               ฉันได้เรียนรู้ว่า...  ถึงเราจะเปลี่ยนแปลงอดีตไม่ได้
               แต่เราปล่อยให้มันผ่านไปได้

• Newbie
  • *
ตาม Rep บนแจ้งไว้ เนื่องจาก รพ.ผมไม่ได้ print server และไม่ได้ติ๊กรายการตามที่ตามภาพด้านบนอ่ะคับ

ณ ปัจจุบัน sticker เวชภัณฑ์ ยังออกในระบบ ผู้ป่วยในอยู่

ณ ปัจจุบัน ได้อัพ structure เป็น.9.26b ครับ แต่เครื่องใช้งาน เป็น.9.13  ครับ ณ ตอนนี้ยังไม่ได้อัพ กลับเป็น .9.13 แต่อยากทราบว่า มันจะเกี่ยวกันมั้ยครับ

ออฟไลน์ burge

• Full Member
น่าจะเป็นบักครับลองไปใช้9.10ดูครับ อันนี้เป็นมาตั้งแต่8.32ครับ ถ้าไม่งั้นลอง 9.26ดุ
mr.boekroek unin;  laokwhan hospital
server  HP ml 110 3.0GHz ram 512 Mb
MySql 5.0.37   Hosxp version 3.51.3.28
เริ่มใช้ 1 พย 2548

• Newbie
  • *
น่าจะเป็นบักครับลองไปใช้9.10ดูครับ อันนี้เป็นมาตั้งแต่8.32ครับ ถ้าไม่งั้นลอง 9.26ดุ

แสดงว่า คุณ burge ใช้เวอรช์ชั่น .9.10 แล้วปัญหานี้ไม่มีเหรอครับผม       ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
ตอนนี้ ใช้ .9.13 ทั้งอัพเกรดแล้ว  ปัญหาก็ยังเหมือนเดิมครับ   ???