ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ตอบหน่อย ค่า DRG ไม่ขึ้น  (อ่าน 3471 ครั้ง)

ออฟไลน์ nicespeed

• Full Member
  • Respect: +3
รบกวนผู้รู้ตอบหน่อย ค่า DRG ไม่ขึ้น
« เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 15:42:26 PM »
0
 ::) ใครทราบช่วยตอบหน่อย  ค่า DRGs ไม่ขึ้น เป็นบางเครื่อง ซึ่งคลิกเลือกที่ค่า DRGs แล้ว  spac เครื่องก็เหมือนกัน แต่ทดสอบคนไข้กี่คนกี่คนก็ไม่ขึ้น แต่เครื่องข้าง ๆ ขึ้นหมด  มีตรงไหนที่ต้องแก้อีกไหมคะ
โรงพยาบาลร้อยเอ็ด อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนผู้รู้ตอบหน่อย ค่า DRG ไม่ขึ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 15:50:40 PM »
0
เครืองนี้ไม่ได้ลง  HOSXP Full  setup ก่อนครับ

ลงใหม่ครับ
แล้วจึง update  version ที่คุณใช้งานอยู่ น่าจะหายครับ

หรือไม่ก็ VFP9 มีปัญหาครับ อาจจะลงโปรแกรม  VFP9 หายตัวแล้วมีปัญหากันเองครับ

Re: รบกวนผู้รู้ตอบหน่อย ค่า DRG ไม่ขึ้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 16:08:00 PM »
0
ลองลงใหม่แล้วนะค่ะ แต่ก็ยังไม่เป็นผล ที่สำคัญมันเป็นอยู่เครื่องเดียวค่ะ  งงมาก ๆ
โรงพยาบาลร้อยเอ็ด อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 16:09:50 PM »
0
ลงใหม่ลงแบบไหนครับ
ช่วยลบ
c:\program files\hosxp\ ออกให้หมดเลยครับ
แล้วลงใหม่ครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 16:24:05 PM »
0
ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ เรียบร้อยแล้วค่ะ