ผู้เขียน หัวข้อ: ขณะใช้โปรแกรม Hosxp อยู่แล้วเครื่องดับ  (อ่าน 4896 ครั้ง)

ออฟไลน์ rimkong

• Full Member
  • Respect: 0
ขณะใช้โปรแกรม Hosxp อยู่แล้วเครื่องดับ
« เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 10:49:12 AM »
0
สวัสดีครับ....

รวบกวนท่าน Admin หรือผู้รู้ที่เจอปัญหาเช่นเดียวกับผม คือ เวลาใช้โปรแกรม hosxp  กรอกข้อมูลไปซักพัก ยังไม่เสร็จหรอกเครื่องก็ดับเลยครับ แล้วก็เปิดเครื่องเข้าโปรแกรมไปกรอกข้อมูลใหม่อีกครั้ง ก็เป็นอาการเหมือนเดิม ไม่ทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุใดครับ ช่วยแนะนำแนวทางแก้ไขด้วยครับ

Admin  มือใหม่
Bungkla Hospital 
อบรมกับ อ.ชัยพร สุรเตมีย์กุล ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น รุ่น 1

ไม่ได้ทำงานดูแลระบบแล้ว  แต่มาขอศึกษาเก็บเกี่ยวความรู้ครับ

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ขณะใช้โปรแกรม Hosxp อยู่แล้วเครื่องดับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 10:52:37 AM »
0
สองสาเหตุครับ
1. software   ติดไวรัส   format แล้วต้องหาย  ลงใหม่
2.  Hardware  เสียครับ  IC  บวม  อันนี้ต้องตาดีๆๆ จะเห็นครับ

;D ;D ;D

doramon

Re: ขณะใช้โปรแกรม Hosxp อยู่แล้วเครื่องดับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 10:54:18 AM »
0
แจ้งด้วยครับว่า
รพ อะไรครับ
ขึ้นระบบเมื่อไร
admin ชื่ออะไรครับ
mail

จะไปเพิ่มทะเบียนผู้ใช้งานครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 11:40:33 AM »
0
โรงพยาบาลของเรากำลังอยู่ในระหว่างการศึกษาใช้โปรแกรมอยู่ครับ และโรงพยาบาลของเราขนาดเล็ก (10  เตียง เองครับ) งบประมาณก็น้อย ยังไม่ได้ขึ้นระบบที่สมบูรณ์กับบริษัทครับ

โรงพยาบาลบุ่งคล้า   อำเภอบุ่งคล้า  จังหวัดหนองคาย

bungkla.hos2007@yahoo.com
อบรมกับ อ.ชัยพร สุรเตมีย์กุล ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น รุ่น 1

ไม่ได้ทำงานดูแลระบบแล้ว  แต่มาขอศึกษาเก็บเกี่ยวความรู้ครับ

ออฟไลน์ naj

• Hero Member
  • Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 11:51:11 AM »
0
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ :D
Yindee And Tan

doramon

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 12:45:45 PM »
0
ดูจากรูป น่าไปตกปลา

ยินดีตอนรับครับ

มีปัญหาก็มาถามใน  board ก็ได้ครับ
หรือจะโทรถามก็ได้ครับ  1900  XXXXXX
 ;D ;D ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 12:58:10 PM »
0
ครับ...ภาพที่เห็นคือแม่น้ำโขง ฝั่งตรงข้ามคือประเทศลาว อำเภอบุ่งคล้า ติดแม่น้ำโขงเลยครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 13:01:21 PM »
0
สรุปแล้วปัญหาดังกล่าวจะมีแนวทางแก้ไขอย่างไรครับ  (ถ้าเราไม่อยากฟอร์แมทใหม่)

doramon

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 13:43:03 PM »
0
อีกเรื่องหนึ่ง
ไม่ทราบว่าได้ลง HOSXP FULL  setup ก่อนครับ

ออฟไลน์ ดอกธูป

• สุรินทร์๑๐๘ดอทคอม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 14:46:12 PM »
0
สาเหตุเครื่องดับนี่เกิดจากการใช้ HOSXP อย่างเดียวหรือว่า  ? โปรแกรมอื่นด้วยครับ ?

ถ้าเกิดจากการใช้ HOSXP  อย่างเดียวลองเอาออกแล้วลงใหม่ดู ...

ถ้าเกิดกับโปรแกรมอื่น ๆ ด้วย ให้ลองเช็คส่วนของ Software ด็ดู Scan Virus หน่อย ส่วน Hardware ก็ ดู Power supply , เช็คแรม   อะไรพวกนี้นะครับ

ลองเบิง.....
ไม่ได้ ทำเกี่ยวกับ HosXp แล้ว แ่ต่มา Update ข้อมูลเรื่อย ๆ มีความรู้เรื่อง Web App , Mysql , PHP , linux นิดหน่อย คงจะพอช่วยตอบคำถาม พี่น้อง ๆ ได้บ้างเล็ก ๆ น้อย ๆ คับ  ขอบคุณคับ 
http://surin108.com ==> ท่องเที่ยวสุรินทร์จ้าาาา