ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาระบบส่งตรวจ เวชระเบียน  (อ่าน 2344 ครั้ง)

ออฟไลน์ JACK_LOMKAO

• Sr. Member
  • Respect: 0
ปัญหาระบบส่งตรวจ เวชระเบียน
« เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 18:29:41 PM »
0
ปัญหามีอยู่ว่า เจ้าหน้าที่ส่งตรวจคนไข้ จุดเวชระเบียน ส่งตรวจในหน้า OPD Patient Registry เวลาเลือกใช้สิทธิประจำตัวผู้ป่าว แล้วเลขที่สิทธิไม่ตรงกับที่เลือกในหน้าของเลือกสิทธิรักษา (เช่น ดึงเลขสิทธิมาแค่ 4 ตัวท้าย หรือเลขตรง แต่ชื่อสิทธิไม่ตรง หรือ ชื่อสิทธิมาแต่เลขที่สิทธิไม่มา )  เกิดจากอะไรครับ 100 คน จะเกิดประมาณ 20 คน
ตอนนี้ผมไม่รู้จะไปตรวจสอบตรงจุดไหนเลยครับ เรียนท่าน อาจารย์ทั้งหลายแนะนำวิธีแก้ไขให้ผมหน่อยครับ ขอบพระคุณครับ  (รูปที่ใช้เป็นแค่ตัวอย่างนะครับ ไม่ได้เป็นรูปที่เกิดปัญหา)
รพ.สมเด็จพระยุพราชหล่มเก่า เพชรบูรณ์ (รพช.60 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP เมษายน 2552 ปัจจุบันใช้  Version ไหนสมบูรณ์
ก็ใช้ Version นั้น

ออฟไลน์ JACK_LOMKAO

• Sr. Member
  • Respect: 0
Re: ปัญหาระบบส่งตรวจ เวชระเบียน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 23:07:06 PM »
0
เงียบจัง ดันๆๆๆ หน่อยครับผม  ??? ;D
รพ.สมเด็จพระยุพราชหล่มเก่า เพชรบูรณ์ (รพช.60 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP เมษายน 2552 ปัจจุบันใช้  Version ไหนสมบูรณ์
ก็ใช้ Version นั้น