ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเรื่องการลงบันทึกและการคิดค่าบริการในงานทันตกรรมครับ  (อ่าน 2691 ครั้ง)

ออฟไลน์ roxas

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
เรียนสอบถามอาจารย์และท่านผู้รู้ครับ

รพ. สันติสุข จ.น่าน ขณะนี้ใช้ HOSxP Version 3.50.8.31 อยู่ครับ

มีปัญหาเรื่องการลงข้อมูลทันตกรรม อย่างในภาพที่ส่งมา ทางห้องทันตะได้ลงข้อมูลถอนฟันผู้ป่วย

ตัวโปรแกรมนับถูกต้องว่าเป็น 2 ซี่ แต่ คำนวณราคาลงมาเป็นซี่เดียวครับ (ตั้งราคาไว้ซี่ละ 170.00 บาท)

ไม่ทราบว่าต้องตั้งอย่างไร จึงจะคิดราคาตามจำนวนซี่ หรือว่าต้องลงบันทึกข้อมูลทีละซี่แยกกันหมดทุกอันครับ
โรงพยาบาลสันติสุข
อำเภอสันติสุข จังหวัดน่าน

ออฟไลน์ SrWooD

• Hero Member
  • Respect: +1
ทำการกำหนดรายการทันตกรรมที่ต้องการให้คิดค่าบริการตามจำนวนซี่

ได้โดยแก้ไข field charge_per_qty ในตาราง dttm ให้เป็น Y หรือยังครับ
โรงพยาบาลโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง

ออฟไลน์ roxas

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ขอบคุณมากครับ (ยังไม่ได้กำหนดนี่เอง แฮะๆ)  :D
โรงพยาบาลสันติสุข
อำเภอสันติสุข จังหวัดน่าน