ผู้เขียน หัวข้อ: คำสั่งcreate database  (อ่าน 4466 ครั้ง)

ออฟไลน์ yantapan_n

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
คำสั่งcreate database
« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:32:36 AM »
0
หลังจากลงmysql ในLinux แล้วเราจะใช้คำสั่งอะไรในการ create database และขั้นตอนไหนครับ ช่วยแแนะนำด้วยครับ
talee02745

ออฟไลน์ nongnine

• **
  • Respect: +7
Re: คำสั่งcreate database
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 11:31:01 AM »
หลังจากลงmysql ในLinux แล้วเราจะใช้คำสั่งอะไรในการ create database และขั้นตอนไหนครับ ช่วยแแนะนำด้วยครับ
ถ้า Xtrabackuptools ก็ทำได้เลยทำได้ง่าย ๆ

แต่ถ้าไม่มี
ไปที่ เครื่อง linux หรือ putty เข้าไป
#mysql
>create database hos;     
>exit;
แล้วนำก้อน Database zip ไปเข้าหน้า Restore ด้วย hosxp client
โดย ใช้ emergency mode ใส่ตรง provider และ login password เป็น emergency
จะสามารถเข้าไปยังหน้า Restore ได้

ก็จะสามารถนเข้า  zip ก้อน BAckup และทำงานได้เลยครับ

ออฟไลน์ yantapan_n

• **
  • Respect: 0
Re: คำสั่งcreate database
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 07:02:55 AM »
0
ขอบคุณมากครับ
talee02745