ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้ง!!! รายชื่อโรงพยาบาลที่ดำเนินการส่งตัวปลดล็อคชั่วคราว LIS กับ HOSxP  (อ่าน 129357 ครั้ง)

ออฟไลน์ suttary

• Full Member
  • สิ่งที่คิดว่าใช่อาจไม่ใช่และสิ่งที่ว่าไม่ใช่อาจใช่
  • Respect: 0
:) :) :)ขอรหัสปลดล๊อกด้วยค่ะ รพช.พิปูน(11326)จ.นครฯ LIS บริษัท อีฟอร์แอล อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ขอบคุณค่ะ
    ;D ;D  benzpangs@hotmail.com   ;D ;D
ได้รับโปรแกรมปลดล๊อคชั่วคราวแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ :D :D :D :D
: การมีชิวิตอยู่ง่ายกว่าอยู่มีชีวิต
: เพราะการอยู่มีชีวิตต้องมีจุดมุ่งหมายว่าอยู่เพื่อ อะไร ใคร ทำไม ยังไง เท่าไหร่ เมื่อไหร่ ที่ไหน อย่างไร
: การอยู่มีชีวิตต้องทำหลายสิ่งที่ตรงกันข้ามกับความเป็นจริงหลายอย่าง
: การอยู่มีชีวิตต้องเข้มแข็ง ต้องอดทนท้อแท้ไม่ได้
: การอยู่มีชีวิต ไม่สามารถทำตามหัวใจเรียกร้องได้
benzpangs@hotmail.com,CyoiydgTvmujl6f@hotmail.com,suttaryiydgTv@gmail.com

ออฟไลน์ parinyakorn

• Newbie
  • *
 โรงพยาบาลกระแสสินธุ์ จ.สงขลา
 ใช้ระบบ LIS บริษัท E for L ครับ ขอตัวปลดล็คชั่วคราวด้วยครับ

ได้รับโปรแกรมปลดล็อกชั่วคราวแล้ว ขอบคุณครับ
Parinyakorn  Poungsuwan
Krasaesin Hospital
SERVER  : IBM SystemX3650M2  Xeon 2.27 GHz RAM 4GB
OS  :  CentOS 5.3-64bit  DB  :  Mysql 5.1.37
Client  : Intel Core2 Duo 3.06 GHz  RAM  3  GB
OS  : Windows xp sp3 , HOSxP Version  3.54.3.17
E-mail  :  parinyakon@hotmail.com
ขึ้นระบบ :  21 กรกฎาคม 2553
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับต้องการคำแนะนำจาก อ.ทุกท่าน

ออฟไลน์ hunterbig

• Newbie
  • *
  • llHunTerbiGll
ขอโปรแกรมปลดล็อค LIS ชั่วคราวด้วยครับ
รพ. ประชาธิปัตย์ (10763) บ. เฟริ์มเมอร์ ครับ  Email : hunterbig@hotmail.com
ไม่มีในรายชื่อ แต่ ได้คุยกับทาง บ. ให้แจ้งรายชื่อเพิ่มเติมแล้วครับ

ขอบคุณครับ
Prachatipat Hospital
--------------------------------------------------------------
Server :  Cent OS 5.5   MySQL 5.1.45  Ram 8 Gb
Client   :  OS winxp2 ram 1 Gb HosXP 3.54.11.2
--------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ kai1

• Newbie
  • *
LIS บ. เฟริ์มเมอร์  ครับ โรงพยาบาลกุดบาก สกลนคร ขอโปรแกรมปลดร็อคด้วยครับ ksuttiarj@hotmail.com
Kaiwal Suttiarj (ออด) Kutbak Hospital นวก.คอมฯ
Tel 0899431373 E-mail ksuttiarj@hotmail.com
Server HP ML330 RAM 1.5 GB HD 36 GB Centos 4.3 MySQL 5.1.30
Slave PC Aser RAM 2GB 1HD
Start march 49 BMS Group Tuk Kaeng

ออฟไลน์ ismailsa

• Sr. Member
  • Respect: +4
    • www.tydhospital.com
รพ.ทุ่งยางแดง ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ
นายอิสะมะแอ สะ นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลทุ่งยางแดง จ.ปัตตานี
Server MASTER HP ML150G5  Intel Quadcore Xeonl  Ram 5G   HD 160 G SATA2  Centos 4.7serverCD-64 Bit   mysql  Percona ExtraDB 5.1.47-64 Bit hosxp  3.53.9.21
Replicate Server AMD X2 Duacore Ram 2 G
Datacenter Site www.tydhospital.org:9999
Website www.tydhospital.org
E-mail : air_comsci@hotmail.com
Tel : 089-8703569
รับผิดชอบ 1 รพ. 2 รพ.สต 2 สอ. 1 สสอ.

ออฟไลน์ aeek

• Newbie
  • *
 โรงพยาบาลคลองหอยโข่ง (11401)  จ.สงขลา
 ใช้ระบบ LIS บริษัท E for L ครับ ขอตัวปลดล็คชั่วคราวด้วยครับ
email aek_ak@hotmail.com
AKACHAI KWANRUT
็HosXP version 3.55.12.6
khonghoykhong Hospital
songkhla province

ออฟไลน์ reddevil

• Newbie
  • *
รพ.สทิงพระ จ.สงขลา
 ใช้ระบบ LIS บริษัท อีฟอร์แอล  ขอตัวปลดล็คชั่วคราวด้วยครับ
email jar_reddevil@hotmail.com

ออฟไลน์ @ชายคนหนึ่ง@

• Respect: +1
    • โรงพยาบาลบางกล่ำ
รพ.บางกล่ำ อ.บางกล่ำ จ.สงขลา ได้รับแล้ว ขอบคุณครับ   :)

Tammarat Kaden : Bangklam Hospital
นักวิชาการคอมพิวเตอร์

Master Server : CentOS 6.5 64Bit IBM x3250 M4
Memory 20GB  HDD  500GB
MariaDB 10.4.7

Slave Server : CentOS 6.4 64bit Dell Power Edge T110 ll
Intel(R) Xeon(R) CPU E31220 @ 3.10GHz cpu MHz 1600 Memory 4GB HDD  1TB

ออฟไลน์ - Sleep " l๏v€ " -

• Newbie
  • *
โรงพยาบาลนาโยง จ.ตรัง(11413)  ขอโปรแกรมปลดล็อค LIS ชั่วคราวด้วยครับ: master@nayonghospital.com
ใช้บริษัท อินเตอร์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด (ไม่มีในรายชื่อ แต่ ได้คุยกับทาง บ. ให้แจ้งรายชื่อเพิ่มเติมแล้วครับ )
ขอบคุณครับ
NAYONG HOSPITAL
โรงพยาบาลนาโยง จ.ตรัง
ADMIN   : kuerod19@hotmail.com
Server Master :  CentOS 5.5
Server Slave   :  CentOS 5.5
MySQL Ver : 5.1.30
HOSxP Ver : 3.54.1.19
Client Windows Xp ;  Windows 7
เริ่ม: 10 ม.ค. 53

ออฟไลน์ A

• Newbie
  • *
โรงพยาบาลพหลพลพยุหเสนา LIS ของบริษัท E For L ขอปลดล็อคด้วยครับ emancipation316@hotmail.com
โรงพยาบาลพหลพลพยุหเสนา  โรงพยาบาลทั่วไป 440 เตียง
ขึ้นระบบ 1 ตุลาคม 2550
Cluster Galera 5.5.27 RAM 48GB  X 3
hosxp version 3.55.9.21

ออฟไลน์ kaewkanok

• Newbie
  • *
รพ.ระโนด  จ.สงขลา  ขอปลดล็อคชั่วคราวของระบบ LIS ด้วยค่ะ
email : kanok_78@hotmail.com

ออฟไลน์ kitisak

• จะไม่ยอมแพ้..ต้องไปให้ถึง
    • รพ.เอราวัณ
รพ.เอราวัณ อ.เอราวัณ จ.เลย ขอปลดล็อคชั่วครวของระบบ LIS ด้วยนะครับ  kitisak2.ping@gmail.com
โรงพยาบาลเอราวัณ จ.เลย (ขนาด 30 เตียง)
MASTER:server "Acer" รุ่น G540
       Intel XEON Quad Core E5405(2.0GHz,L2 cache 12MB)
       OS CentOS 5.2  
RAM   ECC Fully BUFFER=4GB
HDD  SAS 146GB 15,000RPM = 3ลูก
GIgabit Ethernet = 2 port
SLAVE: server "ACER" รุ่น "altos G330 MK2"
            Ram 2GB
HOSxP version = 3.55.8.21
http://cloud1.hosxp.net/$

ขึ้นระบบ วันที่ 8 มกราคม 2552 
ขอขอบคุณ  อ.DECHA ,อ.อาร์ม  และทุกท่านในที่นี้ด้วยครับ

kitisak pingkasarn  Admin รพ.เอราวัณ จ.เลย

ออฟไลน์ chinaga

• Hero Member
รพ.สังขะอ.สังขะ จ.สุรินทร์ ขอปลดล็อคชั่วครวของระบบ LIS ด้วยนะครับ

chinaga13@hotmail.com
โรงพยาบาลสังขะ สุรินทร์ IBM X3650 Ram 20 G Centos 5.3 Mysql 5.1.47 XtraDB  hosxp 3.55.2.6
user คือผู้เป็นใหญ่ในระบบ
http://www.surinadmin.com/

ออฟไลน์ apatnon86

รพ.วังจันทร์  อ.วังจันทร์  จ.ระยอง
ขอปลดล็อคชั่วครวของระบบ LIS ด้วยนะครับ

apatnon86@gmail.com

ออฟไลน์ border

รพ.กาบเชิง รหัส 10919 อ.กาบเชิง จ.สุรินทร์ ขอรหัสปลดล็อคชั่วครวของระบบ LIS บริษัท labplus ด้วยนะครับ
jun_jira@hotmail.com
Kabchoeng hospital surin
Begin : 1 April 2007
Main : Linux Centos 5  Backup : Linux Redhat Enterprise
Mysql 5.0.22
HP Proliant ML150G3 Server
Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz
HDD 160 GB RAM 2 GB

ออฟไลน์ aeek

• Newbie
  • *
โรงพยาบาลคลองหอยโข่ง (11401)  จ.สงขลา
email aek_ak@hotmail.com

รพคลองหอยโข่ง ได้รับโปรแกรมแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
AKACHAI KWANRUT
็HosXP version 3.55.12.6
khonghoykhong Hospital
songkhla province

ออฟไลน์ PONTIP

• Newbie
  • *
โรงพยาบาลบ้านผือ ใช้ Lab Plus เหมือนกันครับ ขอตัวปลด lock ด้วยครับ เพราะโทรไปไม่มีคนรับสายไม่ทรายว่ามีเบอร์อื่นอีกมั้ยคับ ko.saranair@live.com
อิทธิพล   ผลทิพย์
นวก.วิชาการคอมพิวเตอร์
รพ.บ้านผือ จ.อุดรธานี

ออฟไลน์ chitvichai

• Respect: +5
    • รพ.เมืองปาน
เรียน  รพ. ที่ใช้ LIS ของบริษัทล็อคอินเมดิคอล หรือไบโอเซน

ทำไมไม่มี รพ.เมืองปาน จ.ลำปาง ละครับ
ใช้ LIS ของบริษัทล็อคอินเมดิคอล
ขอ tool ปลดล๊อคชั่วคราว ด้วยครับ
hosp11157@yahoo.com

ทาง บริษัทล็อคอิน เมดดิคอลแจ้งรายชื่อมาให้แค่ 6 รพ.ค่ะ

ส่วน รพ. ที่เหลือ ทางบริษัทฯ กำลังเคลียค่าใช้จ่ายกับทาง บริษัทน้ำยาอยู่ค่ะ

คงจะแจ้งมาในเร็วนี้นะค่ะ

จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา

ขอบพระคุณค่ะ

โทรไปหาบริษัทน้ำยาแล้วครับเรื่่องส่งรายชื่อ
แต่ยังไม่คืบหน้าครับ
ไม่ทราบว่าติดตรงใหนครับ
อยากขอ tool ปลดล๊อคชั่วคราวก่อนได้ไหมครับ อยากจะ up version แล้วครับ
ตอนนี้กำลัง up master server เป็น version 3.56.3.19 แล้วครับ ;)
plan ว่า จะใช้  version 3.56.3.19++ ทุกงานในต้นเดือน เมษา นี้ครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2013, 12:09:19 PM โดย chitvichai »
โรงพยาบาลเมืองปาน (ขนาด 30 เตียง) จังหวัดลำปาง โทร 054-276345-6
Master Server : HP Proliant DL360G7 Ram DDR3 1333 ECC 2x2 GB  HDD 2x146 GB  CentOS 6.2 Linux MySQL 5.5.11
Slave Server I : Acer Altos G540 Ram DDR2 667 ECC 2x1 GB HDD 2x146 GB Redhat Ent 5.2 Linux Mysql 5.1.29
Slave Server II : คอมประกอบ Ram DDR2 667  2x2 GB HDD SATA 160 GB Endian Firewall Community release 2.4.1 Mysql 5.5.24
Client : Windows XP Sp2
ขึ้นระบบ 1 มิ.ย.50

ออฟไลน์ sayun

ขอตัวปลดล็อค lis ชั่วคราว ให้ด้วยครับ  ของ  รพ.ทุ่งฝน อุดรธานี ของ บริษัท อินเตอร์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด   จาตอนนี้ผมยังไม่ได้รับเมล์จากบริษัท  และบริษัทบอกว่าส่งให้แล้ว  ผมดูแล้วมันไม่มี  เห็นว่าส่งหลายครั้ง ให้แล้ว แต่ในเมล์ผมก็ไม่มี เมล์กับรับ-ส่งปกติ  เมล์ที่ให้ส่งมาให้คือ  stunantar@gmail.com  ถ้าไม่ได้ขอเป็นช่องทางอื่นให้โหลดได้ไหม  อาจฝากไฟล์ที่ไหนก็ได้แล้ว pm ให้โหลดได้ ครับ 

ปล. เมล์สำรอง kunsoap2520@gmail.com     

จัดส่งให้ใหม่แล้วนะค่ะ ตามเมล์ที่แจ้ง รบกวนเช็คดูอีกครั้งนะค่ะ

เรียนปรึกษาคุณ แน๊ต ครับ โปรแกรมปลดล้อคชั่วคราว  lis ผมไม่ได้รับเมล์ที่คุณ แน๊ต ส่งมาทั่งเมล์เก่าและเมล์ใหม่ครับ ปัญหาไม่ได้รับเป็นที่เมล์ผมหรือเมล์คุณแน๊ต  ก็ไม่รู้  ช่วยหาแนวทางการส่งให้ใหม่ด้วยครับ  ขอบคุณครับ  หรือ อาจ PM  ที่ให้โหลดก็ได้  ครับ

รบกวนส่งตัวปลดล็อค lis ให้ใหม่ด้วยครับ  เครื่องที่ลงไว้มันโดนไวรัส คอมเปิดไม่ได้ ผมไม่ได้สำรองตัวเก่าไว้ รบกวนส่งให้โหลดที่ dropbox  เพราะส่งทางเมล์ไม่ได้รับสักที ขอบคุณครับ
สายัญ ธุนันทา จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
Maste :
HOSxP + HOSxP_PCU

ออฟไลน์ sungvien

• www.konsarnhospital.com
ตัวปลดล๊อกยังไม่ได้รับ
เจ้านายเริ่มดุ ระหว่าง LabPlus กับ บริษัทน้ำยา หรือจะลามไปถึงใครบ้างก็ไม่รู้
แต่ผมรับจนล้นแล้วครับ
"คอนสาร ดินแดนแห่งน้ำผุดไหลหลาก ป่าหมากอุดม  รื่นรมย์เขื่อนจุฬาฯ เพลินป่าทุ่งกะมัง  มนต์ขลังทุ่งลุยลาย"

โรงพยาบาลคอนสาร  จังหวัดชัยภูมิ
sungvien@gmail.com
Server IBM X3650  HDD SATA 180x3  RAM 8 GB
Datatcenter IBM 3500 HDD SATA 180x3  RAM 4 GB
ขึ้นระบบ 28 สิงหาคม 2550 : Updateล่าสุด  19/08/2011

5 ปีกับชีวิตอันอบอุ่นและมีความสุข ในครอบครัว ชุมชน HOSxP
------------------------------------------------------------------
ขอเป็นพลังสนับสนุนและให้กำลังใจ อ.ชัยพร และทีมงาน BMS ขอรับครับผม

ออฟไลน์ sungvien

• www.konsarnhospital.com
ยังไม่รู้เมื่อไหร่
"คอนสาร ดินแดนแห่งน้ำผุดไหลหลาก ป่าหมากอุดม  รื่นรมย์เขื่อนจุฬาฯ เพลินป่าทุ่งกะมัง  มนต์ขลังทุ่งลุยลาย"

โรงพยาบาลคอนสาร  จังหวัดชัยภูมิ
sungvien@gmail.com
Server IBM X3650  HDD SATA 180x3  RAM 8 GB
Datatcenter IBM 3500 HDD SATA 180x3  RAM 4 GB
ขึ้นระบบ 28 สิงหาคม 2550 : Updateล่าสุด  19/08/2011

5 ปีกับชีวิตอันอบอุ่นและมีความสุข ในครอบครัว ชุมชน HOSxP
------------------------------------------------------------------
ขอเป็นพลังสนับสนุนและให้กำลังใจ อ.ชัยพร และทีมงาน BMS ขอรับครับผม

ออฟไลน์ kaewkanok

• Newbie
  • *
รพ.ระโนด  จ.สงขลา  ได้รับตัวปลดล็อคชั่วคราวแล้วค่ะ

ออฟไลน์ mixer_79

• กำลังใจในการทำงาน
บริษัท ไซเบอร์ซอฟต์เทค จำกัด     

จำนวน 2 โรงพยาบาล     
ลำดับ   รายชื่อ   จังหวัด
1   รพ.ขุขันธ์   ศรีสะเกษ
2   รพ.จักราช   นครราชสีมา

รพ.สีคิ้ว ยังไม่มีการแจ้งชื่อเหรอครับ
นายทองคูณ พรมผักแว่น 0819550235
โรงพยาบาลสีคิ้ว อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา 30140  
รพ.ขนาด 90 เตียง   thongkoon13@gmail.com
เริ่มใช้โปรแกรม 05 มีนาคม 2553
HOSxP V.3.56.2.15

ออฟไลน์ hk11227

• นี่แหล่ะชีวิต.....
บริษัท แองเจิล เน็ทเวิร์ค เทคโนโลยี จำกัด
โรงพยาบาล ห้วยคต จ.อุทัยธานี

แจ้งไว้นานแล้วยังไม่ได้รับ
โรงพยาบาลห้วยคต อ.ห้วยคต จ.อุทัยธานี  ต่อลาภ นาคทอง (ต่อ)  Tel 056-518005 >>>> เริ่ม HOSXP V3 1 ส.ค.51.
 HOSXP XE4 2559>>26 พฤษภาคม 2016 >>ขอบคุณ ขอบคุณ อ.ทุกท่านที่คอยให้คำปรึกษา

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
LIS บ. เฟริ์มเมอร์  โรงพยาบาลพนมไพร ร้อยเอ็ด ขอโปรแกรมปลดล็อคด้วยครับ pop434241@gmail.com
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ MR.KRAPONG<>

LIS บริษัท ไอเมด ลาบอราทอรี่ จำกัด       และ      บริษัท เมดิทอป จำกัด   
โรงพยาบาลแม่แจ่มใช้ 2 บริษัท 
nana-natee@hotmail.com
(รักษาการผู้ดูแลระบบ)เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลแม่แจ่ม
73 หมู่ 4 ต.ช่างเคิ่ง อ.แม่แจ่ม จ.เชียงใหม่
phone : 053-485099ต่อ133  หรือ 080-1301641
e-mail : nana-natee@hotmail.com,natee.krapong@gmail.com
------------------------------------------------------------------------
server
OS = centos 5.3   ram 4 G   SQL 5.1.39 percona
------------------------------------------------------------------------
ขึ้นระบบ วันที่ 1 มีนาคม 2551
ขึ้นระบบโดยทีมงานคุณวีระวัฒน์ ใจอินผล(พี่เอก)
ตอนนี้กำลังศึกษาครับ ช่วยแนะแนวและแนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ hk11227

• นี่แหล่ะชีวิต.....
บริษัท แองเจิล เน็ทเวิร์ค เทคโนโลยี จำกัด
โรงพยาบาล ห้วยคต จ.อุทัยธานี

แจ้งไว้นานแล้วยังไม่ได้รับ

torlarp999@hotmail.co.th
โรงพยาบาลห้วยคต อ.ห้วยคต จ.อุทัยธานี  ต่อลาภ นาคทอง (ต่อ)  Tel 056-518005 >>>> เริ่ม HOSXP V3 1 ส.ค.51.
 HOSXP XE4 2559>>26 พฤษภาคม 2016 >>ขอบคุณ ขอบคุณ อ.ทุกท่านที่คอยให้คำปรึกษา

ออฟไลน์ nu1427

• รพ.ปะคำ
รพ.ปะคำ  จ.บุรีรัมย์ ขอปลดล็อคชั่วคราวของระบบ LIS ด้วยนะครับ
wisawanu1427@hotmail.com
Mr.Wisawanu Hoysang
รพช.ปะคำ จ.บุรีรัมย์ (30 เตียง)
Server: IBM X3200 M2 RAM 16 GB   HDD 500 GB
CentOS 5.5 , MYSQL 5.1.30 32bit   v. 3.58.10.7
ขึ้นระบบ: BMS
เริ่มใช้งานระบบ 09/04/2552

ออฟไลน์ PONTIP

• Newbie
  • *
โรงพยาบาลบ้านผือ ได้รับตัวปลดล๊อคช่วงคราวแล้วขอบคุณมากคับ
อิทธิพล   ผลทิพย์
นวก.วิชาการคอมพิวเตอร์
รพ.บ้านผือ จ.อุดรธานี

ออฟไลน์ jingjoe

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิติคือการต่อสู้
    • เว็บไซต์ http://www.pakphayunhospital.net
รพ.ปากพะยูน (11418) ใช้ของ  LabPlus
ขอปลดล็อคชั่วคราวของระบบ LIS ด้วยนะครับ
wichian.joe@gmail.com
วิเชียร  admin โรงพยาบาลปากพะยูน จังหวัดพัทลุง 30 เตียง
ขึ้นระบบ ปี 51
Server Dell Ram 16 GB
Linux CENTOS 5.6 64 Bit
MySQL 5.5.30 64 Bit
HOSxP_Upgrade  ปัจจุบัน

ออฟไลน์ jameborn

• เด็กป๋าเวช
รพ.บึงสามัคคี จ.กำแพงเพชร

2 บริษัทครับ
LAB PLUS + BIOZEN ครับ
ขอโปรแกรมปลดล๊อคด้วยครับ 
server :Acer Altos G320
 pentium D 3.00 GHz 2.99 GHz ram 512 MB
HDD:160 GB OS : server 2003 r2 My SQL 5.1.20-bata
replication: intel cpu 2160 ram 896 HDD 160 gb os: server 2003 r2
client:intel intel cpu 2160 ram 896 HDD 160 gb os: server 2003 r2
::HOSxP::v.3.52.8.30  HOSxP pcu ::v.3.52.8.25
***ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด***

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
มีคนฝากข่าวสารมา
บริษัทอีฟอร์แอล ปลดล็อคเพิ่มเติมค่ะ
ไซต์ที่วางแผนไว้ของบริษัทฯนี้เลื่อน เนื่องจาก บริษัท อีฟอร์แอล ทำตัว Gateway ไม่เสร็จค่ะ แต่ฝั่ง BMS เรียบร้อยแล้วค่ะ
เด่วแผนดำเนินงานออกมาใหม่จะแจ้งอีกทีนะค่ะ

รพ.บ้านนาสาร สุราษฎร์ธานี
รพ.ปากพนัง นครศรีธรรมราช
รพ.รัตภูมิ สงขลา
รพ.พิปูน นครศรีธรรมราช
รพ.สิงหนคร สงขลา
รพ.กระแสสินธุ์ สงขลา
รพ.บางกล่ำ สงขลา
รพ.ท่าตะโก นครสวรรค์
รพ.คลองหอยโข่ง สงขลา
รพ.สทิงพระ สงขลา
รพ.พหลพลพยุหเสนา กาญจนบุรี
รพ.ระโนด สงขลา
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

• ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
สำหรับบริษัท เฟิร์มเมอร์ /บริษัท แร็ก อินเตอร์ไดนอสติค /บริษัท ล็อคอินส์เมดิคอล

ที่ไม่ได้ส่งตัวปลดล็อค เพราะเนื่องจากต้องรอการแจ้งและใบ P/O จากทางบริษัท นะค่ะ ไม่สามารถส่งตามรายชื่อในเว็บได้เลยค่ะ

ขอแจ้งให้ทราบทั่วกันนะค่ะ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

บริษํท HOS LAB

รพ.ลับแล อุตรดิตถ์
รพ.ทัพทัน อุทัยธานี
รพ.กันตัง ตรัง

เป็นการอัพเดตส่งตัวปลดล็อคให้ถึง 28-3-56 นะค่ะ แต่วันอื่นยังไม่ได้พิมค่ะ จะรีบพิมพ์ให้นะค่ะ แล้วจะแจ้งอีกครั้ง แต่แน๊ตดูเว็บบอร์ดทุกวันนะค่ะ และส่งตัวปลดล็อคทุกวันค่ะ อาจมีบางวันไม่ได้ส่งแต่ก็รวบยอดของวันต่อไปค่ะ

Noo Natty

บริษัทอินเตอร์คอปเปอร์เรชั่น หรือ เอส อี ซัพพลาย

รพ.สวนผึ้ง ราชบุรี
ศูนย์มะเร็งสุราษฎร์ธานี สุราษฎร์ธานี
รพ.รามัน ยะลา
รพ.สตึก บุรีรัมย์

บริษัท แล็บพลัส

รพ.คำเขื่อนแก้ว ยโสธร
รพ.ตะโหมด พัทลุง
รพ.กระสัง บุรีรัมย์
รพ.บ้านโฮ้ง ลำพูน
รพ.ขุนตาล เชียงราย

บริษัทล็อคอินส์ เมดิคอล

รพ.งาว ลำปาง
รพ.ทรายทองวัฒนา กำแพงเพชร
รพ.ปากน้ำชุมพร ชุมพร

เป็นการอัพเดตส่งตัวปลดล็อคให้ถึง 28-3-56 นะค่ะ แต่วันอื่นยังไม่ได้พิมค่ะ จะรีบพิมพ์ให้นะค่ะ แล้วจะแจ้งอีกครั้ง แต่แน๊ตดูเว็บบอร์ดทุกวันนะค่ะ และส่งตัวปลดล็อคทุกวันค่ะ อาจมีบางวันไม่ได้ส่งแต่ก็รวบยอดของวันต่อไปค่ะ

Noo Natty
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2013, 18:55:35 PM โดย udomchok »

แจ้งรายชื่อที่ส่งตัวปลดล็อคค่ะ เพิ่มเติมค่ะ นู๋เข้าล็อคอินใน hosxp.net ไม่ได้ค่ะ ต้องขออภัยด้วยนะค่ะ
บริษัทไอเมด LIS HOS LAB

รพ.น้ำโสม อุดรธานี
รพ.ปราสาท สุรินทร์
รพ.ค่ายพระพุทธยอดฟ้า ร้อยเอ็ด
รพ.นาโพธิ์ บุรีรัมย์
รพ.วานรนิวาส สกลนคร
รพร.ยะหา ยะลา
รพ.วังสามหมอ อุดรธานี
รพ.รามัน ยะลา
รพ.บึงโขงหลง บึงกาฬ

Noo Natty

ข่าวดีของ รพ. ที่ใช้ ของบริษัทแร็กซ์ นะจ้าวคร้า
ทางแร็กซ์ขอใบเสนอราคา รพ. ดังรายชื่อต่อไปนี้ ถ้า แร็กซ์ P/O มาแล้วจะจัดส่งตัวปลดล็อคให้นะคร้า
โรงพยาบาลชัยนาทนเรนทร
โรงพยาบาลเชียงคำ
โรงพยาบาลแม่สอด
โรงพยาบาลค่ายนเรศวร
โรงพยาบาลกำแพงเพชร
โรงพยาบาลพะเยา

ทางแร็กซ์ เพิ่งส่งเมล์มาให้เมื่อกี้ค่ะ ดีใจๆมากๆเลยรีบมาโพสค่ะ เด่วแน๊จจะจัดส่งใบเสนอราคาให้ แร็กซ์ พรุ่งนี้ ถ้าประมาณวันอังคาร เค้ายังไม่ P/O กลับมา น้องแน๊ตจะตามให้อีกครั้งนะค่ะ แต่ถ้า รพ. ช่วยตามจะเร็วขึ้นค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ถ้ามีอะไรขาดตกบกพร่อง ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะเจ้าคะ

Noo Natty

โรงพยาบาลแม่แจ่มได้รับตัวปลดล็อคชั่วคราวแล้วครับ

ขอบคุณครับ
(รักษาการผู้ดูแลระบบ)เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลแม่แจ่ม
73 หมู่ 4 ต.ช่างเคิ่ง อ.แม่แจ่ม จ.เชียงใหม่
phone : 053-485099ต่อ133  หรือ 080-1301641
e-mail : nana-natee@hotmail.com,natee.krapong@gmail.com
server
OS = centos 5.3   ram 4 G   SQL 5.1.39 percona
ขึ้นระบบโดยทีมงานคุณวีระวัฒน์ ใจอินผล(พี่เอก)
ตอนนี้กำลังศึกษาครับ ช่วยแนะแนวและแนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ bannok

• Respect: +8
บริษํท HOS LAB

รพ.ลับแล อุตรดิตถ์
รพ.ทัพทัน อุทัยธานี
รพ.กันตัง ตรัง

Noo Natty

รพ.พรหมคีรี นครศรีธรรมราช ขอรหัสปลดล็อคชั่วคราวด้วยครับ
 hos lab + former
Somchai  Lenyee  Promkiri Hospital  tel 075396123 ต่อ 165
เมล์ arsan_2005@hotmail.com
server IBM SYSTEM x3650M5  ram 32 G.
server IBM SYSTEM x3500M3  ram 16 G.
 Hosxp 3.63.3.10

ออฟไลน์ auing

บริษัทล็อคอินส์ เมดิคอล
รพ.สันติสุข จ.น่าน

ขอรหัสปลดล็อคชั่วคราวด้วยครับ ขอบคุณครับ
auinga@hotmail.com
์Nophadon Promsuวรรณ
็HosXP version 3.57.11.5
santisuk Hos.

ออฟไลน์ taewan

• Sanpatong Hospital Chiangmai
บริษัทแร๊กซ์
รพ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่

ขอรหัสปลดล็อคชั่วคราวด้วยครับ ขอบคุณครับ
taewan_c@hotmail.com
Taewan Chaingam
Sanpatong Hospital Chiangmai
ขึ้นระบบ วันที่ 16 ธันวาคม 2551 โดย Bangkok Medical Solfware Co.,Ltd.
ทีมงาน คุณเขตต์รัฐ บุญจันทร์
Server Master :  DELL  PowerEdge 600 
RAM : 12 Gb.
HD 3 X 146Gb.
Raid 5
MySQL 5.1.24rc 64 bit 
OS CentOS 5.2 64bit

HOSxP Version 3.57.6.28

• **
    • เว็บไซต์ http://www.pakphayunhospital.net
รพ.ปากพะยูน (11418) ใช้ของ  LabPlus
ขอตัวปลดล็อคชั่วคราวของระบบ LIS ด้วยครับ
wichian.joe@gmail.com
วิเชียร  admin โรงพยาบาลปากพะยูน จังหวัดพัทลุง 30 เตียง

ออฟไลน์ mashimaro

• ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
  • Respect: +8
ข่าวดีของ รพ. ที่ใช้ ของบริษัทแร็กซ์ นะจ้าวคร้า
ทางแร็กซ์ขอใบเสนอราคา รพ. ดังรายชื่อต่อไปนี้ ถ้า แร็กซ์ P/O มาแล้วจะจัดส่งตัวปลดล็อคให้นะคร้า
โรงพยาบาลชัยนาทนเรนทร
โรงพยาบาลเชียงคำ
โรงพยาบาลแม่สอด
โรงพยาบาลค่ายนเรศวร
โรงพยาบาลกำแพงเพชร
โรงพยาบาลพะเยา

ทางแร็กซ์ เพิ่งส่งเมล์มาให้เมื่อกี้ค่ะ ดีใจๆมากๆเลยรีบมาโพสค่ะ เด่วแน๊จจะจัดส่งใบเสนอราคาให้ แร็กซ์ พรุ่งนี้ ถ้าประมาณวันอังคาร เค้ายังไม่ P/O กลับมา น้องแน๊ตจะตามให้อีกครั้งนะค่ะ แต่ถ้า รพ. ช่วยตามจะเร็วขึ้นค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ถ้ามีอะไรขาดตกบกพร่อง ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะเจ้าคะ

Noo Natty

ขอโทษน่ะครับ ผมจากโรงพยาบาลแม่สอดน่ะครับ  สถานะตอนนี้ไปถึงไหนแล้วครับและได้ผลว่าอย่างไรบ้างครับ เพราะตอนนี้ในส่วนของ ผล Lab ที่ดูจาก
HOSXP ยังขึ้น Error LIS อยู่น่ะครับ

ขอบคุณครับ
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

• **
รพ.ปากพะยูน ได้รับตัวปลดล๊อคช่วงคราวแล้วครับ ขอบคุณมากครับ คุณ แน๊ต (ฝ่ายเชื่อมต่อระบบ,ฝ่ายการตลาด)

ออฟไลน์ siripong

โรงพยาบาลปทุมราชวงศา จ.อำนาจเจริญ
ขอตัวปลดล๊อค LIS   บริษัท ไอเมด (siripong_wongtap@hotmail.com)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2013, 09:36:40 AM โดย siripong »
siripong wongtap
รพ.ปทุมราชวงศา จ.อำนาจเจริญ (ขนาด 30 เตียง)
-------------------------------------------
Tel : 045-465231-2 ต่อ 104, 085-4972067
master : IBM X3400 Quad Core Intel XEON 2.0 GHz Ram 2 Gb
Slave : IBM X3400 Quad Core Intel XEON 2.0 GHz Ram 2 Gb
MySql : 5.1.30 Percona
Client : 50 เครื่อง
ขึ้นระบบ  เมื่อ ปี 51 โดย BMS

LIS บริษัท ไอเมด ลาบอราทอรี่ จำกัด       และ      บริษัท เมดิทอป จำกัด   
โรงพยาบาลแม่แจ่มใช้ 2 บริษัท 
nana-natee@hotmail.com

ตอนนี้ ตัวปลดล๊อค หมดอายุแล้วครับ ต้องไงต่อครับ
server

ออฟไลน์ - Sleep " l๏v€ " -

• Newbie
  • *
โรงพยาบาลนาโยง จ.ตรัง(11413)  ขอโปรแกรมปลดล็อค LIS ชั่วคราวด้วยครับ: master@nayonghospital.com
ใช้บริษัท อินเตอร์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด (ตัวเก่าหมดอายุแล้วครับ )
ขอบคุณครับ
NAYONG HOSPITAL
โรงพยาบาลนาโยง จ.ตรัง
ADMIN   : kuerod19@hotmail.com
Server Master :  CentOS 5.5
Server Slave   :  CentOS 5.5
MySQL Ver : 5.1.30
HOSxP Ver : 3.54.1.19
Client Windows Xp ;  Windows 7
เริ่ม: 10 ม.ค. 53

ออฟไลน์ thatako

• Newbie
  • *
โรงพยาบาลท่าตะโก จ. นครสวรรค์(11215)  ขอโปรแกรมปลดล็อค LIS ชั่วคราวด้วยครับ: khettong_su@hotmail.com
ใช้ LIS บริษัท อีฟอร์แอล ครับ

ออฟไลน์ pp321

โปรแกรมปลด ล็อค จะถยอยส่งให้นะครับ

BMS LIS Gateway

ออฟไลน์ k_toedkiets

• Respect: +2
ขอตัวปลดล็อคชั่วคราว LIS กับ HOSxP  ด้วย...หมดอายุเดือนพค.56 ครับ
k_toedkiets@hotmail.com
......
Khaibangrachan Hospital
HOSXP : 3.58.2.12
Activation HOSxP 2015
----------------