ผู้เขียน หัวข้อ: UPDATE!!! แจ้งการเปลี่ยนแปลงวันที่อบรมของบางหลักสูตรประจำปี 2556  (อ่าน 11561 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฺBMS-Training Team

• Hero Member
  • BMS STAFF
  • Respect: +79
ทางฝ่ายฝึกอบรม บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด

สวัสดีคะ ทุกท่าน

ก่อนอื่นต้องขออภัยคุณชญานนท์  และทุกท่านที่ทางทีมได้ประกาศปรับเปลี่ยนวันที่อบรมรมบางหลักสูตรช้าไปนะคะ

ทางทีมอบรมต้องขออภัยจริงๆเรื่องการแจ้งยกเลิกหลักสูตรการอบรมก่อนหน้านี้คะ โดยทางเราได้ดำเนินการปรับปรุงเพื่อความชัดเจน ดังนี้
1.สำหรับการยกเลิกหลักสูตรการอบรม กรณีที่หลักสูตรนั้นมีผู้สมัครส่งใบสมัครมาอบรมต่ำกว่า 8 ท่าน ทางทีมจะขอแจ้งยกเลิกหลักสูตรอบรมให้ทราบก่อนการอบรม 2 สัปดาห์  โดยจะโทรศัพท์และอีเมล์แจ้งกลับทางผู้สมัคร  ซึ่งผู้สมัครจะต้องเขียนเบอร์โทรศัพท์ และอีเมล์ในใบสมัครให้ชัดเจนเพื่อการติดต่อกลับ จากนั้นจะส่งหนังสือยกเลิกหลักสูตรอบรมให้ทางโรงพยาบาล *** ทางทีมต้องขออภัยด้วยคะสำหรับความไม่ชัดเจนในเรื่องนี้คะ
2.สำหรับการชำระเงินค่าลงทะเบียนหลักสูตรอบรมอย่างน้อย 1 สัปดาห์ก่อนการอบรม หลังจากทางทีมได้โทรศัพท์ หรือส่งอีเมล์เพื่อยืนยันการเปิดหลักสูตรการอบรมคะ

ขอแจ้งสำหรับหลักสูตรอบรมในช่วงเดือนมกราคม และเดือนกุมภาพันธ์ 2556
วันที่ 23-25 มกราคม 2556     หลักสูตรอบรมการติดตั้งและจัดการระบบ MySQL Clusterรุ่น 1 
          เนื่องจากยังไม่มีผู้สมัครอบรมส่งใบสมัครเข้ามาทางทีมอบรมจึงขออนุญาติยกเลิกการอบรมคะ 
หากหน่วยงานใดได้ทำเรื่องขออนุมัติหลักสูตรเรียบร้อยแล้ว รบกวนส่งใบสมัครเข้ามายังอีเมล์ bms-training@hotmail.com
ทางทีมอบรมจะทำหนังสือแจ้งยกเลิกการอบรมกลับไปยังหน่วยงานของท่านคะ

วันที่ 28 มกราคม -1 กุมภาพันธ์ 2556    หลักสูตรอบรมการเขียนโปรแกรมด้วย Delphi ขั้นพื้นฐาน รุ่น1
            เนื่องจากขณะนี้มีผู้เข้าอบรมแจ้งเรื่องการขอนุมัติหลักสูตรเรียบร้อยแล้ว จำนวน 4 ท่าน
ทางทีมอบรมจึงได้ยืดเวลาการส่งใบสมัครอบรมหลักสูตร Delphi ออกไปจนถึงวันที่ 16 มกราคม 2556 เพื่อทางทีมจะได้ยืนยันการเปิดการอบรมหลักสูตรนี้คะ
***กรณีวันที่ 17  มกราคม 2556 หากมีผู้ส่งใบสมัครไม่ถึง 8 ท่าน ทางทีมต้องขออนุญาติยกเลิกการอบรม  โดยจะแจ้งกลับไปในวันที่ 17 มกราคม 2556
และจะส่งหนังสือแจ้งยกเลิกการอบรมให้ทางหน่วยงาน ไม่เกิน  5 วันหลังจะแจ้งคะ (ไม่เกิน 5 วันหลังจากแจ้งจดหมายต้องถึงมือหน่วยงานของท่านแน่นอนคะ)

วันที่ 6-8  กุมภาพันธ์ 2556     หลักสูตรอบรมการตรวจสอบการตั้งค่าและการส่งออกโปรแกรม HOSxP PCU  รุ่น 1
                         ทางทีมอบรมได้ขอเลื่อนการอบรมไปเป็นในวันที่ 17-19 เมษายน 2556
             หากท่านใดได้ขออนุมัติเรียบร้อยแล้ว รบกวนแจ้งกลับมาทางทีมด้วยนะคะ  จะทำการส่งหนังสือแจ้งการขอเลื่อนกลับไปยังหน่วยงานของท่านคะ

วันที่ 11 - 13 กุมภาพันธ์ 2556 หลักสูตรอบรมการติดตั้งและจัดการเครื่องแม่ข่าย ด้วย Linux&MySQL รุ่น 1
                         ทางทีมอบรมได้ขอเลื่อนการอบรมไปเป็นในวันที่ 9-11 เมษายน 2556
             หากท่านใดได้ขออนุมัติเรียบร้อยแล้ว รบกวนแจ้งกลับมาทางทีมด้วยนะคะ  จะทำการส่งหนังสือแจ้งการขอเลื่อนกลับไปยังหน่วยงานของท่านคะ

วันที่ 18 - 22 กุมภาพันธ์ 2556    หลักสูตรอบรมการสร้างรายงาน ด้วย Report Desinger ขั้นประยุกต์  รุ่น 1   
                         ทางทีมอบรมได้ขอเลื่อน การอบรมไปเป็นในวันที่ 4-8 มีนาคม 2556

หากมีการปรับเปลี่ยน  เรื่องตารางอบรม  โปรดติดตามที่กระทู้นี้นะค้า

ขอบคุณค่ะ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2013, 17:05:03 PM โดย train »
BMS Training Team
E-mail: bms-training@hotmail.com 
Facebook : BMS Training Team
บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด สำนักงานใหญ่
เลขที่ 2  ชั้นที่ 2 ซ.สุขสวัสดิ์ 33 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวง/เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ 10140

ออฟไลน์ chk

• Respect: +2
Re: UPDATE!!! แจ้งยกเลิกหลักสูตรอบรมประจำปี 2556
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 16:55:23 PM »
0
 8) 26 - 28 /02 / 2556  ยังคงเหมือนเดิมใช่ปะ  ขอรับ   ;D
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ nongtan

• Full Member
  • Respect: +1
Re: UPDATE!!! แจ้งยกเลิกหลักสูตรอบรมประจำปี 2556
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 12:09:03 PM »
0
ก็ไหน เมื่อประมาณวันพุธ (2 มค 56) ที่ รพ.ผมโทรประสานไป(ที่ว่าจะส่งใบสมัคร หลักสูตร Delphi ขั้นพื้นฐาน) ทางผู้จัดแจ้งว่า***ต้องโอนเงินก่อนล่วงหน้าก่อนถึงวันฝึกอบรม 2 อาทิตย์ **** เพื่อจะได้ทราบจำนวนผู้สมัคร  ตกลงยังไงกันครับ   ทางผมทำบันทึกขอไปราชการเรียบร้อยแล้วนะครับ ท่านผู้อำนวยการก็อนุมัติแล้ว รอโอนเงินอย่างเดียว   ผมว่ามันช้าไปมั๊ยครับ ที่เพิ่งจะมาแจ้งยกเลิกกำหนดการต่างๆ   โดยเฉพาะหลักสูตรที่ผมจะเข้าฝึกอบรม กำหนดไว้ 28-1 กพ 56   ผมทำเรื่องขออนุมัติท่านผู้อำนวยการตั้งแต่กลางเดือนธันวาคม 55 แล้วนะครับ   ที่ทางบริษัทดอกจันทร์ไว้ตัวเล็กๆ ว่า ถ้าผู้สมัครไม่ถึง 8 คน ก็จะสงวนสิทธิ์ไม่เปิดหลักสูตร  ข้อความตรงนั้นผมเห็นแล้วนะครับ  แต่การที่่ทางบริษัทจะทราบว่า ครบหรือไม่ครบ 8 คน คงต้องระบุเวลาให้ชัดครับว่าวันไหน แล้วจะยึดถือการโอนเงินเป็นหลักก็ไม่ถูกต้อง เพราะว่า ถ้าผมเกิดโอนเงินไปแล้วจริงๆ วันรุ่งขึ้น ทางบริษัทบอกยกเลิกการฝึกอบรมแบบนี้ก็แย่นะสิครับ ถึงแม้ทางบริษัทจะให้เงินกลับแต่ ก็ต้องเข้าใจนะครับว่า ผมอยู่หน่วยงานราชการทุกอย่างมันมีหลักปฏิบัติหมด จะเอาเงินหลวงมาใช้แม้แต่บาทเดียว เอกสารปาเข้าไป 10 กว่าหน้า ลายเซ็นต์ผู้บังคับบัญชาผ่านมาไม่ต่ำกว่า 3 ลายเซ็นต์    แล้วตกลง เมล์ bms-training@hotmail.com ใช่คนของบริษัทบางกอกเมดิคอลหรือเปล่าครับ  ถ้าใช่ เนื้อหาในเมล์เขียนถึงผมอย่างนี้ครับ

เรียน  คุณชยานนท์  รพ.จิตเวชสงขลา

แนบหลักสูตรอบรม ประจำปี 2556  เพื่อพิจารณาค่ะ

ส่วนเรื่องลดราคา อบรมเดลไฟ 2 รุ่น จำนวน 2 คนนั้น  ขอรอฟีดแบ็กจากทางผู้จัดการก่อนนะค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

--
Best Regards,

Training Team
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2,2nd Floor  Soi Suksawat 33, Suksawat Rd.,
Radburana  Bangkok  Thailand 10140
Tel  :  +662-873-0291
Fax :  +662-873-0292
Mobile : 089-9246206 ,  086-3127346
E-mail :  bms-training@hotmail.com
http://www.hosxp.net

จากข้อความด้านบนไม่มีประโยคไหนจะบอกเลยว่าจะยกเลิกการฝึกอบรม  แล้วตกลงคุณที่ใช้นามแฝงในบอร์ดนี้ว่า train ใช่คนๆเดียวกับที่ส่งเมล์ให้ผมหรือเปล่า  เอาให้แน่ครับ :( :( :( :( :( :( :( :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2013, 12:20:54 PM โดย nongtan »
ชญานนท์ ร.พ. จิตเวชสงขลาราชนครินทร์
Master(กำลังปลด) : DELL  Ram 32GB HDD-SATA CentOS7MariaDB+TokuDB 10.1.14
Slave1 : HP Ram 8 GB CentOS7 MariaDB+TokuDB 10.1.14
Slave2 : Lenovo Ram 32GB HDD-SAS 400GB 4ลูก  CentOS7  กำลังลง MariaDB+TokuDB แต่ยังไม่ผ่าน
ขึ้นระบบโดย BMS Team เมื่อ 18พ.ค.52
HOSXP 3.

ออฟไลน์ zikung

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
    • สาธารณสุขจังหวัดนราธิวาส
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 12:36:41 PM »
0
ผอ ผมก็อนุมัติ แล้ว กะว่าจะโอนเงินแล้ว  สุดท้ายก็ยกเลิกไป เสียแล้ว!!! เสียใจ จัง
สาธารณสุขจังหวัดนราธิวาส
------------------------------------------------------
www.islamnara.com แหล่งรวมบรรยายศาสนา จังหวัดนราธิวาส

ออฟไลน์ nongtan

• Full Member
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 12:44:29 PM »
0
ผอ ผมก็อนุมัติ แล้ว กะว่าจะโอนเงินแล้ว  สุดท้ายก็ยกเลิกไป เสียแล้ว!!! เสียใจ จัง

ผมว่าผมโชคร้ายกว่าคุณนะครับ เพราะขั้นตอนการไปราชการของผม มันยุ่งยากมาก ถ้าใครสนใจอยากทราบว่ามันยุ่งยากขนาดไหน มันต่างกับระบบบริษัทเอกชนยังไง   แล้วกับ ที่อยู่ดีๆประกาศยกเลิก มันหมายความว่าอย่างไร  คุยกันเป็นการส่วนตัวหลังเวทีได้ครับ
ชญานนท์ ร.พ. จิตเวชสงขลาราชนครินทร์
Master(กำลังปลด) : DELL  Ram 32GB HDD-SATA CentOS7MariaDB+TokuDB 10.1.14
Slave1 : HP Ram 8 GB CentOS7 MariaDB+TokuDB 10.1.14
Slave2 : Lenovo Ram 32GB HDD-SAS 400GB 4ลูก  CentOS7  กำลังลง MariaDB+TokuDB แต่ยังไม่ผ่าน
ขึ้นระบบโดย BMS Team เมื่อ 18พ.ค.52
HOSXP 3.

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 22:53:08 PM »
0

ผมว่าผมโชคร้ายกว่าคุณนะครับ เพราะขั้นตอนการไปราชการของผม มันยุ่งยากมาก ถ้าใครสนใจอยากทราบว่ามันยุ่งยากขนาดไหน มันต่างกับระบบบริษัทเอกชนยังไง   แล้วกับ ที่อยู่ดีๆประกาศยกเลิก มันหมายความว่าอย่างไร  คุยกันเป็นการส่วนตัวหลังเวทีได้ครับ

ครับ..น่าเห็นใจมาก ๆ  ระบบราชการแค่คิดจะไปอบรม ก็ต้องทำแผนล่วงหน้าเป็นปี  พอถึงในปี ก็ต้องดำเนินการด้านอนุมัติ  ใช้งบประมาณ  อีก...หลายจังหวะ กว่า จะได้ไปอบรม..พอมายกเลิก...ก็ลำบากเช่นนี้  จริง ๆ ครับ..(ไม่ได้เรียบง่ายดั่งใจคิด)   ??? ??? ??? ??? ??? ???
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• BMS STAFF
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 11:10:37 AM »
0
8) 26 - 28 /02 / 2556  ยังคงเหมือนเดิมใช่ปะ  ขอรับ   ;D

สวัสดีคะ

ช่ายคะ ยังคงจัดงานประชุมวิชการประจำปี 2555 อยู่นะคะ ไม่มีการเปลี่ยนแปลงคะ

ขอบคุณคะ
E-mail: bms-training@hotmail.com 
บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด สำนักงานใหญ่
เลขที่ 2  ชั้นที่ 2 ซ.สุขสวัสดิ์ 33 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวง/เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ 10140

• BMS STAFF
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 17:00:27 PM »
0
ก็ไหน เมื่อประมาณวันพุธ (2 มค 56) ที่ รพ.ผมโทรประสานไป(ที่ว่าจะส่งใบสมัคร หลักสูตร Delphi ขั้นพื้นฐาน) ทางผู้จัดแจ้งว่า***ต้องโอนเงินก่อนล่วงหน้าก่อนถึงวันฝึกอบรม 2 อาทิตย์ **** เพื่อจะได้ทราบจำนวนผู้สมัคร  ตกลงยังไงกันครับ   ทางผมทำบันทึกขอไปราชการเรียบร้อยแล้วนะครับ ท่านผู้อำนวยการก็อนุมัติแล้ว รอโอนเงินอย่างเดียว   ผมว่ามันช้าไปมั๊ยครับ ที่เพิ่งจะมาแจ้งยกเลิกกำหนดการต่างๆ   โดยเฉพาะหลักสูตรที่ผมจะเข้าฝึกอบรม กำหนดไว้ 28-1 กพ 56   ผมทำเรื่องขออนุมัติท่านผู้อำนวยการตั้งแต่กลางเดือนธันวาคม 55 แล้วนะครับ   ที่ทางบริษัทดอกจันทร์ไว้ตัวเล็กๆ ว่า ถ้าผู้สมัครไม่ถึง 8 คน ก็จะสงวนสิทธิ์ไม่เปิดหลักสูตร  ข้อความตรงนั้นผมเห็นแล้วนะครับ  แต่การที่่ทางบริษัทจะทราบว่า ครบหรือไม่ครบ 8 คน คงต้องระบุเวลาให้ชัดครับว่าวันไหน แล้วจะยึดถือการโอนเงินเป็นหลักก็ไม่ถูกต้อง เพราะว่า ถ้าผมเกิดโอนเงินไปแล้วจริงๆ วันรุ่งขึ้น ทางบริษัทบอกยกเลิกการฝึกอบรมแบบนี้ก็แย่นะสิครับ ถึงแม้ทางบริษัทจะให้เงินกลับแต่ ก็ต้องเข้าใจนะครับว่า ผมอยู่หน่วยงานราชการทุกอย่างมันมีหลักปฏิบัติหมด จะเอาเงินหลวงมาใช้แม้แต่บาทเดียว เอกสารปาเข้าไป 10 กว่าหน้า ลายเซ็นต์ผู้บังคับบัญชาผ่านมาไม่ต่ำกว่า 3 ลายเซ็นต์    แล้วตกลง เมล์ bms-training@hotmail.com ใช่คนของบริษัทบางกอกเมดิคอลหรือเปล่าครับ  ถ้าใช่ เนื้อหาในเมล์เขียนถึงผมอย่างนี้ครับ

เรียน  คุณชยานนท์  รพ.จิตเวชสงขลา

แนบหลักสูตรอบรม ประจำปี 2556  เพื่อพิจารณาค่ะ

ส่วนเรื่องลดราคา อบรมเดลไฟ 2 รุ่น จำนวน 2 คนนั้น  ขอรอฟีดแบ็กจากทางผู้จัดการก่อนนะค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

--
Best Regards,

Training Team
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2,2nd Floor  Soi Suksawat 33, Suksawat Rd.,
Radburana  Bangkok  Thailand 10140
Tel  :  +662-873-0291
Fax :  +662-873-0292
Mobile : 089-9246206 ,  086-3127346
E-mail :  bms-training@hotmail.com
http://www.hosxp.net

จากข้อความด้านบนไม่มีประโยคไหนจะบอกเลยว่าจะยกเลิกการฝึกอบรม  แล้วตกลงคุณที่ใช้นามแฝงในบอร์ดนี้ว่า train ใช่คนๆเดียวกับที่ส่งเมล์ให้ผมหรือเปล่า  เอาให้แน่ครับ :( :( :( :( :( :( :( :(

สวัสดีคะ คุณชยานนท์

ต้องขออภัยคุณชยานนท์ด้วยนะคะ  รบกวนส่งใบสมัครมาให้ด้วยนะคะ ตามที่ได้โทรแจ้งคุณชยานนท์นะคะ

ขอบคุณคะ

• BMS STAFF
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 17:02:06 PM »
0

สวัสดีคะคุณ Zikung

ทางทีมต้องขออภัยคุณอับดุลอาชิ ด้วยเช่นกันนะคะ ตอนนี้ได้รับใบสมัครเรียบร้อยแล้วนะคะ

ขอบคุณคะ

• BMS STAFF
UPDATE!!! การเปลี่ยนแปลง  การอบรมหลักสูตรประจำปี 2556 เดือนมกราคม และ กุมภาพันธ์ 2556 ค่ะ

ออฟไลน์ ismailsa

• Sr. Member
  • Respect: +4
    • www.tydhospital.com
ขอหนังสือตารางอบรม ปี 2556 ด้วยคับ
สนใจหลักสูตร การสร้าง Report Designer ขั้นสูง หาไม่เจอคับ
นายอิสะมะแอ สะ นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลทุ่งยางแดง จ.ปัตตานี
Server MASTER HP ML150G5  Intel Quadcore Xeonl  Ram 5G   HD 160 G SATA2  Centos 4.7serverCD-64 Bit   mysql  Percona ExtraDB 5.1.47-64 Bit hosxp  3.53.9.21
Replicate Server AMD X2 Duacore Ram 2 G
Datacenter Site www.tydhospital.org:9999
Website www.tydhospital.org
E-mail : air_comsci@hotmail.com
Tel : 089-8703569
รับผิดชอบ 1 รพ. 2 รพ.สต 2 สอ. 1 สสอ.

ออฟไลน์ wiphusit

• ยอดกมล
  • Respect: +4
    • โรงพยาบาลทับปุด
ใบสมัครอบรมโหลดได้ที่ไหนครับ
วิภูษิต  คงแก้ว เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ 
โรงพยาบาลทับปุด
อำเภอทับปุด จ.พังงา 82180
โทร 0-7659-9019 ต่อ 117,101
โทรสาร 0-7659-9115
Thailand.

• BMS STAFF
ขอหนังสือตารางอบรม ปี 2556 ด้วยคับ
สนใจหลักสูตร การสร้าง Report Designer ขั้นสูง หาไม่เจอคับ

สามารถเข้าไปดูรายละเอียด  และ ดาวน์โหลด ใบสมัครได้ตามลิ้งค์นี้ค่ะ

http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=28976.0

• BMS STAFF
ใบสมัครอบรมโหลดได้ที่ไหนครับ

สามารถเข้าไปดูรายละเอียด  และ ดาวน์โหลด ใบสมัครได้ตามลิ้งค์นี้ค่ะ   ;)

http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=28976.0