ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากถึง อ.ชัยพร อยากใช้ Hosxp Pcu บน android  (อ่าน 8801 ครั้ง)

ออฟไลน์ hemmachat

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ฝากถึง อ.ชัยพร อยากใช้ Hosxp Pcu บน android
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 17:11:11 PM »
0
อยากใช้โปรแกรม Hosxp Pcu บน android ในการออกปฏิบัติงานเชิงรุกในชุมชน ผู้บริหารก็ Ok
ถ้าผมลองใช้แล้วดี ข้อมูลที่ได้ดี อาจจะขยายใช้ทั้ง cup เลย
ฝากอ.ชัยพร เร่งพัฒนาโปรแกรมให้ด้วยครับ

ส่วนบน ipad ยังไม่เคยศึกษา ท่านที่เคยใช้แล้วมีคำแนะนำไหมครับ
เหมชาติ  นีละสมิต
นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ รักษาการ ผอ.รพ.สต.หนองเสาเล้า
อำเภอชุมแพ จังหวัดขอนแก่น
เริ่มใช้ hosxp_pcu ธันวาคม ๒๕๕๒
เริ่มใช้ datacenter ตุลาคม ๒๕๕๓
ดูแลระบบการใช้งาน hosxp_pcu หน่วยงานในสังกัด สสอ.ชุมแพ
Toshiba core i3 2.26 ram 4 GB HD 500 GB ATI
win 7

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ฝากถึง อ.ชัยพร อยากใช้ Hosxp Pcu บน android
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 18:34:58 PM »
0
ตอนนี้ผมก็ได้แต่รอความพร้อมของ Tool ที่จำเป็นต้องใช้ในการพัฒนาแบบ Native บน Platform ต่างๆ นะครับ ที่เกือบจะพร้อมแล้วก็ได้แต่ iOS / Windows 8 แต่บน Android อาจจะต้องรออีกสักพักครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ chk

• Hero Member
  • Respect: +2
Re: ฝากถึง อ.ชัยพร อยากใช้ Hosxp Pcu บน android
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 20:31:16 PM »
0
 ;D ฝากอ. MN  ทำตัวปรับพื้นแดงตัวช่วย ของ windows 8 หน่อยขอรับ  8)

;D  เพราะตัวเดิมใช้ได้เฉพาะ win 7 นะขอรับ  8)
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ hemmachat

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 22:30:26 PM »
0
ขอบคุณ อ.ชัยพรเป็นอย่างสูงครับ หวังว่าคงรออีกไม่นานน่ะครับ อ. ซึ่งผมได้พูดคุยกับท่าน
สสอ. แล้วท่านเปิดไฟเขียวให้สามารถจัดหาอุปกรณ์ได้ เพื่อเป็นการพัฒนาองค์กร และหาก
สามารถทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ ทุกหน่วยบริการใน อ.ชุมแพ ก็จะได้ใช้ Tablet ทุกที
เหมชาติ  นีละสมิต
นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ รักษาการ ผอ.รพ.สต.หนองเสาเล้า
อำเภอชุมแพ จังหวัดขอนแก่น
เริ่มใช้ hosxp_pcu ธันวาคม ๒๕๕๒
เริ่มใช้ datacenter ตุลาคม ๒๕๕๓
ดูแลระบบการใช้งาน hosxp_pcu หน่วยงานในสังกัด สสอ.ชุมแพ
Toshiba core i3 2.26 ram 4 GB HD 500 GB ATI
win 7

ออฟไลน์ onw20oc

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 09:41:08 AM »
0
สนับสนุน hosxp_pcu แอนดรอยด์  เช่นกันครับ 

ออฟไลน์ yuttasak

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 11:00:07 AM »
0
อาจารย์ mn. ครับ ผมอยากถามว่า ณ.เวลานี้สมาร์ทโฟนตัวไหนที่ใช้ร่วมกับ ระบบ Hosxp ของเราได้ครับ
ผมเลง เจ้าโนเกีย 920 ไว้...อิอิอิ
Mr.yuttasak  archasai (ฅนเลี้ยงหมู)
Server IBM System x3200 Server  RAM 8 G HDD 147 G
HOSxP 3.56.02.15 MySQL 5.5.4.33-31
โรงพยาบาลลอง อ.ลอง จ.แพร่
ชื่นชอบที่สุด www.thailongboat.com สุดยอดเว็บไซด์เรือยาวไทย
เจ้าแม่สายฟ้า วัดบุญยืนพระอารามหลวง อำเภอเวียงสา จังหวัดน่าน