ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรายงานข้อมูลการผ่าตัด ใยหน้า บันทึกรายการผู้ป่วยผ่าตัดค่ะ  (อ่าน 6998 ครั้ง)

ออฟไลน์ wjan

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ขอรายงานข้อมูลการผ่าตัด ในหน้า บันทึกรายการผู้ป่วยผ่าตัด เมื่อเราบันทึกแล้ว ต้องการพิมพ์ข้อมูลการผ่าตัด
ชื่อ รายงาน operation-report-1
Nonghan Hospital , Udonthani
Admin2 : Sunnanta hapondee
HOSxP 3.51.5.29

ออฟไลน์ SrWooD

• Hero Member
  • Respect: +1
โรงพยาบาลโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง

ออฟไลน์ wjan

• Jr. Member
  • **
ขอบคุรค่ะ  แต่ว่ารายการที่ออกมา มัน double เพราะว่ารายงานนี้ จะต้องเรียกข้อมูลทั้ง จาก รายการเวชภัณฑ์มรายการการผ่าตัด และรายการวิสัญญี ซึ่งแต่ละรายการอยู่คนละ tabl  โดยตัวหลัก คือ table operation_list ซึ่งรายงานนี้จะเป็นรายงานประเภท Master / Detail  แต่เหมือนว่า ตัว Detail ไม่ได้มี table เดียว จึงทำให้ ข้อมูล Double 
จะมีวิธีการ query หรือวิธีการแก้ไขได้อย่างไรค่ะ
Nonghan Hospital , Udonthani
Admin2 : Sunnanta hapondee
HOSxP 3.51.5.29

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
ตอนนี้ลองนำมาใช้ก็ยังคงรายการเบิ้ลอยู่อย่างนั้นครับ
ไม่ทราบว่ามีที่ไหนแก้ไขและใช้จริงบ้างครับ
อยากจะขอหน่อยครับ T-T
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
.... ยังคงรอคอยด้วยความตั้งใจครับ
มีรพ.ไหนที่ใช้ระบบผ่าตัดแล้วบ้างครับ อยากทราบว่าใช้งานแล้วเป็นอย่างไรบ้าง
แล้วการพิมพ์รายการผ่าตัดมีปัญหาหรือไม่ครับ
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

sawauysomsri

• บุคคลทั่วไป
ขอรายงานข้อมูลการผ่าตัด ในหน้า บันทึกรายการผู้ป่วยผ่าตัด เมื่อเราบันทึกแล้ว ต้องการพิมพ์ข้อมูลการผ่าตัด
ชื่อ รายงาน operation-report-1

ผมก็ต้องการรายงานนี้ครับไม่ทราบว่าท่านไหนพอมีไหมครับ  รบกวนอาจารย์ด้วยครับ

ออฟไลน์ maaeda

• Full Member
ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหานะครับ  เอาไปทดลองดูนะครับ
ROI-ET HOSPITAL :ADMIN  7 กันยายน 2550

สิ่งที่น่าเศร้าในชีวิต   คือการพบคนที่มีความหมายอย่างมาก....สำหรับเรา  
แต่มาค้นพบภายหลังว่า   เราไม่ได้ถูกกำหนดมาเพื่อสิ่งนั้น....และจะต้องปล่อยให้ผ่านพ้นไป