ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำสั่งล้างข้อมูลระบบคลังยาหน่อยครับ  (อ่าน 5587 ครั้ง)

ออฟไลน์ pug

• Jr. Member
  • **
  • เหงาดั่งว่าเป็นชีวิตสุดท้าย...ในจักรวาล...
  • Respect: 0
พอดีที่อำเภอ เค้าทำระบบคลังยา 100% ทีนี้เจอปัญหาว่า บาง รพ.สต.ทำเกินไปจากที่อาจารย์ได้สอนไว้(คือรู้เท่ากันแต่เวลาทำทำ ตามความคิดตัวเอง) เลยอยากขอคำแนะนำ วิธีการลบข้อมูลทั้งหมด ทั้งคลังยานอก คลังยาใน ใบเบิกต่างๆ ออก ให้เหมือนกับที่ยังไม่เริ่มใช้ระบบอะไรเลย ครับ....เพื่อที่จะเข้าไปดูว่า ที่เจ้าหน้าที่บอกว่า ไม่สามารถทำอะไรได้นั้น มันติดตรงไหน.....ผมเลยอยากรบกวนอาจารย์ทั้งหลาย ขอให้สอนการลบออกให้ด้วยครับ.....จะเป็นพระคุณอย่างสูง
ปล. เดือนตุลา ทางรพ.สต.ของผมทั้ง 21 ที่จะได้ใช้เต็มระบบ ครับ ขอบคุณครับ
พยาบาลวิชาชีพปฏิบัติการ ประจำสถานีอนามัยหนองแวงแห่ อ.โพนทอง จ.ร้อยเอ็ด
MAIL>>>>>pugg_43049@hotmail.com
มีความสามารถพิเศษ คือ สงสัยทุกอย่างที่ขวางหน้า ชอบสร้างปัญหาแปลกๆให้เหล่าชุมชนคนทำงาน...

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: ขอคำสั่งล้างข้อมูลระบบคลังยาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 19:49:11 PM »
0
ลบข้อมูลทั้งหมดในตารางที่ขึ้นต้นด้วยคำว่า stock_ ออกให้หมดจาก sql query โดยการใช้คำสั่งเช่น 
delete from stock_item

ทำไปทุกตารางที่ขึ้นต้นด้วยคำว่า stock_ จนครบ แล้วเริ่มใหม่ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ pug

• Jr. Member
  • **
  • เหงาดั่งว่าเป็นชีวิตสุดท้าย...ในจักรวาล...
Re: ขอคำสั่งล้างข้อมูลระบบคลังยาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 22:52:45 PM »
0
ขอบคุณครับอาจารย์ POP
พยาบาลวิชาชีพปฏิบัติการ ประจำสถานีอนามัยหนองแวงแห่ อ.โพนทอง จ.ร้อยเอ็ด
MAIL>>>>>pugg_43049@hotmail.com
มีความสามารถพิเศษ คือ สงสัยทุกอย่างที่ขวางหน้า ชอบสร้างปัญหาแปลกๆให้เหล่าชุมชนคนทำงาน...

ออฟไลน์ Bangkaja Distric Health Center

• Sr. Member
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 23:02:43 PM »
0
ถ้าไม่ลบ stock_items จะได้มั้ย ลองเองก่อนดีกว่า  :P
จพ.สาธารณสุขชำนาญงาน
รพ.สต.บางกะจะ อ.เมือง จ.จันทบุรี

ออฟไลน์ u2th

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 09:46:26 AM »
0
ลบ อะ ไร บ้าง ครับ
Mathee  Yothatul
Nongravaing Healthstation
Amp Phayakaphumpisai
Provis Mahasarakham
mail : mathe.yo@gmail.com