ผู้เขียน หัวข้อ: โอนค่ารักษาเข้าด้วยกันหรือไม่จาก ER2ward  (อ่าน 5899 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Kop

• Full Member
  • Respect: 0
0
ใช้ 2.49.7.31 อยู่ครับยังไม่ได้อัพเป็นปัจจุบัน แต่สังเกตว่าจากรายงานที่ลองทำดูเห็นว่า ค่าใช้จ่ายที่เกิดขึนในส่วนผู้ป่วยนอกหรือ ER เมื่อมีการ admit เหมือนจะไม่ได้ดึงเอาค่าใช้จ่ายส่วนนี้เข้าไปรวมกับของผู้ป่วยในครับ เรียนถามอาจารย์ว่าจริง ๆ แล้ว เป็นอย่างไร ที่อื่นเป็นเหมือนกันหรือไม่ครับ อีกส่วนหนึ่งที่อยากให้สามารถโชว์ได้ใน Patient EMR คือ ผลการตรวจทางชันสูตรในระหว่างการ Admitt ครับ ขอบคุณครับ

Server Linux enterprise MySQL 4.16 Ram DDR2  1 Gb.
Client  windowsXp Ram 256
ทำวันนี้ให้มากกว่าคำว่าดี เพราะไม่มีสิ่งใหนจะเป็นที่สุดได้

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: โอนค่ารักษาเข้าด้วยกันหรือไม่จาก ER2ward
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 05:10:59 AM »
0
ค่าใช้จ่ายตอนเป็นผู้ป่วยนอกจะถูกโอนเป็นค่าใช้จ่ายผู้ป่วยในด้วยครับ

ยกเว้นรายการที่ลงรับเงินโดยการออกใบเสร็จจะไม่ถูกโอนไปครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ The Kop

• Full Member
  • Respect: 0
Re: โอนค่ารักษาเข้าด้วยกันหรือไม่จาก ER2ward
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 21:20:29 PM »
0
ขอบคุณครับอาจารย์  แสดงว่าที่ยังเห็นแสดงโชว์ในส่วนค่าใช้จ่ายผู่ป่วยนอกนั้นเก็บค่าไว้เฉย ๆ แต่นำโอนเข้าไปส่วนผู้ป่วยในแล้วใช่ไหมครับ จะได้อธิบายให้ผู้ใช้เข้าใจเพราะมีคนนำเอาส่วนที่โชว์ในผู้ป่วยนอกมาบวกอีกที ผมเลยขอคำยืนยันจากอาจารย์อีกที่ว่ามันโอนมาให้แล้ว
ทำวันนี้ให้มากกว่าคำว่าดี เพราะไม่มีสิ่งใหนจะเป็นที่สุดได้

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 21:50:32 PM »
0
ลองทดสอบดูครับ จะได้เข้าใจ
1. ส่งตรวจผู้ป่วยนอก 1 ราย
2. สั่งยาเอาไว้ 5 รายการ
3. ลง Admit ผู้ป่วยรายนี้
4. เข้าระบบสรุปค่าใช้จ่ายผู้ป่วยใน ดูว่าค่าใช้จ่ายถูกดึงมาหรือไม่
5. ตรวจสอบค่าใช้จ่ายผู้ป่วยนอก ว่ามีค่าใช้จ่ายหรือไม่
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD