ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่องการดึงข้อมูล op pp ด้วยครับผม  (อ่าน 2305 ครั้ง)

ออฟไลน์ champion

• Full Member
  • Respect: 0
0
ต้องขอรบกวนหาคำตอบจากพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ  คือว่า  ข้อมูล op pp  packet  ที่ผมส่งเข้า สปสช.  มันมีบางรายการที่ข้อมูลซ้ำซ้อนและ  error ครับ  ผมจึงแก้ไขข้อมูลที่ error นั้น ( person , diag)  จำนวนที่แก้ไขก็จำนวนมากอยู่  แต่ตอนนี้ติดปัญหาตรงที่ว่าจะดึงข้อมูลเฉพาะ รายที่แก้ไขให้ออกมาในรูป packet อย่างไรครับ เพราะถ้าส่งทั้งหมด ข้อมูลที่ถูกต้องเดิมที่เคยส่งไปก่อนหน้านี้แล้วก็จะกลายเป็นข้อมูลซ้ำซ้อนอีก  มีวิธีไหนที่จะช่วยได้มั่งไหมครับ  ผมก็ไม่ค่อยสันทัดเรื่องนี้ครับ เพราะพึ่งจับงานนี้ได้ไม่กี่เดือนเอง  รบกวนด้วยนะครับ
ขึ้นระบบเมื่อปี   2550  

ใช้ HOSxP  Version  3.56.3.8 

master server  :  HP Proliant   รุ่น  ML 350 G6  RAM   16  GB

salave  server  :  Dell  Power edge  R210        RAM   8  GB