ผู้เขียน หัวข้อ: ตาราง thaiaddress มีปัญหาครับ  (อ่าน 3955 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin banrai

• Full Member
  • Respect: 0
ตาราง thaiaddress มีปัญหาครับ
« เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 20:14:18 PM »
0
หลังจากเปลี่ยน HCIS มาใช้ HOSXP PCU พอลองมาดูข้อมูลในตาราง thaiaddress ปรากฎว่าข้อมูลพื้นที่ยังเป็นของเก่าอยู่ครับ เช่น ตำบล A อยู่ในอำเภอ B แต่ที่จริงแล้ว ตำบล A ต้องอยู่ในอำเภอ A ครับ เข้าไปแก้ไขก็ติดในเรื่องของ primary key ทำให้แก้ไขข้อมูลไม่ได้ครับ หรืออีกกรณี เช่น ใน Hosxp คนไข้ที่มาตรวจรักษาอยู่ในตำบล A แต่เมื่อส่งออกข้อมูลงานระบาดวิทยาและนำเข้าโปรแกรม R506 คนไข้คนนั้นกลับไปมีที่อยู่ในตำบล B เฉยเลย ทั้งที่จริงคนไข้คนนั้นต้องอยู่ในตำบล A ครับ ไม่ทราบว่าที่อื่น ๆ เจอปัญหาแบบนี้บ้างหรือปล่าวครับ ของผมเป็นทั้งอำเภอเลยครับ
Server Windows XP Ram 4 GB

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ตาราง thaiaddress มีปัญหาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 22:49:52 PM »
0
ลองนำเข้า thaiaddress จาก folder c:\program files\hosxp\ Dataset ครับ ในเครื่อง Client ที่ติดตั้ง Full Setup ไว้ล่าสุด... มา append ครับ หรือแทนที่ตามต้องการ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2012, 08:31:38 AM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x