ผู้เขียน หัวข้อ: GetSQLStringData  (อ่าน 3878 ครั้ง)

ออฟไลน์ BlueEye

• Newbie
  • *
  • Respect: +5
GetSQLStringData
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:11:02 AM »
0
สวัสดีครับ ....
ผมเจอปัญหาเรื่องการเขียนรายงานครับ...
คือว่า ผมไม่สามารถใช้ฟังก์ชั่น GetSQLStringData ได้ในตอนนี้ครับ โดยที่ผมเคยใช้ได้มาตลอดครับ
ผมลองอัพเดตเวอร์ชั่นหลายๆเวอร์ชั่นก็ยังใช้ไม่ได้ครับ

ตัวแปรที่ใช้ (Variable1OnCalc) ถ้าเปลี่ยนไปใช้ฟังก์ชั่นอื่นๆ หรือกำหนดเองก็สามารถใช้งานได้ปกติครับ
แต่ถ้าแทรกฟังก์ชั่น GetSQLStringData ก็จะเจอ error ตามรูปครับ

ผมลองแทรกฟังก์ชั่น GetSQLStringData ลงใน Event OnCreate ก็จะเจอ error เหมือนกันครับ
เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่ฟังก์ชั่นนี้ไม่ได้ลงทะเบียนไว้น่ะครับ
Si Prachan Hospital : Suphanburi
MySQL : MariaDB 10.1.22

ออฟไลน์ Bond_007

• Hero Member
  • เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
Re: GetSQLStringData
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:23:08 AM »
0
ได้เปิดโปรแกรม Hosxp หรือยังครับ
สวัสดีครับ ....
ผมเจอปัญหาเรื่องการเขียนรายงานครับ...
คือว่า ผมไม่สามารถใช้ฟังก์ชั่น GetSQLStringData ได้ในตอนนี้ครับ โดยที่ผมเคยใช้ได้มาตลอดครับ
ผมลองอัพเดตเวอร์ชั่นหลายๆเวอร์ชั่นก็ยังใช้ไม่ได้ครับ

ตัวแปรที่ใช้ (Variable1OnCalc) ถ้าเปลี่ยนไปใช้ฟังก์ชั่นอื่นๆ หรือกำหนดเองก็สามารถใช้งานได้ปกติครับ
แต่ถ้าแทรกฟังก์ชั่น GetSQLStringData ก็จะเจอ error ตามรูปครับ

ผมลองแทรกฟังก์ชั่น GetSQLStringData ลงใน Event OnCreate ก็จะเจอ error เหมือนกันครับ
เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่ฟังก์ชั่นนี้ไม่ได้ลงทะเบียนไว้น่ะครับ
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ BlueEye

• Newbie
  • *
  • Respect: +5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:29:24 AM »
0
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ตอนนี้สามารถใช้งานได้แล้วครับ ....
สรุปว่าต้องเปิดพร้อมกัน จึงใช้งานได้ครับ
แต่ผมสงสัยว่า...
เมื่อก่อนถ้าเปิดพร้อมกันกับ HosXP จะเขียน Report แล้ว error ครับ ผมเลยต้องเปิด HosXP ก่อนแล้วปิดมันลงไป จึงจะเขียน Report ได้
Si Prachan Hospital : Suphanburi
MySQL : MariaDB 10.1.22

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:31:42 AM »
0
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ตอนนี้สามารถใช้งานได้แล้วครับ ....
สรุปว่าต้องเปิดพร้อมกัน จึงใช้งานได้ครับ
แต่ผมสงสัยว่า...
เมื่อก่อนถ้าเปิดพร้อมกันกับ HosXP จะเขียน Report แล้ว error ครับ ผมเลยต้องเปิด HosXP ก่อนแล้วปิดมันลงไป จึงจะเขียน Report ได้
ต้องเปิด HOSxP ไว้ก่อน แล้วค่อยเปิด report designer ครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)