ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ รบกวน SQL ลบผู้ที่คำนำหน้าว่า ไม่ระบุ ออกจากทะเบียนคัดกรองความเสี่ยงครับ  (อ่าน 3715 ครั้ง)

ออฟไลน์ supakorn_hos

• Full Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลเวียงสา จังหวัดน่าน
ขอ รบกวน SQL ลบผู้ที่คำนำหน้าว่า ไม่ระบุ ออกจากทะเบียนคัดกรองความเสี่ยงครับ
เคยใช้แต่ select แต่ไม่เคยใช้คำสั่ง update เลยครับ

เนื่องจาก มีการย้ายข้อมูลจากโปรแกรมเดิมมา ทำให้ข้อมูลบางคนไม่สมบูรณ์ครับ
จึงอยากลบออกจากทะเบียนคัดกรองความเสียงออกก่อน
มีประมาณ พันกว่าคน หากไล่ลบทีละคนคงใช้เวลานานครับ
รบกวนด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 13:40:47 PM โดย supakorn_hos »
นักวิชาการคอมพิวเตอร์  รพ.เวียงสา จ.น่าน
ขึ้นระบบ 20 มีนาคม 2553 โดย ทีม admin จ.น่าน
Master : Dell R210 Intel(R) Xeon(R) X3440 Processor Ram 16 Gb
Slave : Dell T110 Intel(R) Xeon(R) X3430 Processor Ram 16 Gb

CentOS 6.4 64 bit MySQL 5.5 mariadb
โรงพยาบาลเวียงสา จังหวัดน่าน
http://www.sahospital.go.th
Activated : 13 พฤศจิกายน 2555

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
update คำนำหน้าว่า ไม่ระบุ เป็น คำนำหน้าที่ถูกต้อง จะดีกว่าไหมครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

• โรงพยาบาลเวียงสา จังหวัดน่าน
บางคนไม่ทราบจริง ๆ ครับ
บางคนเสียชีวิตไปแล้ว
บางคนก็ไม่ได้อยู่ในเขตรับผิดชอบ

เนื่องจาก คีย์ข้อมูลมาไม่ถูกต้องตั้งแต่แรก มาจากโปรแกรมเดิม
ตอนนี้ ทางผู้รับผิดชอบ ต้องวัดประเมินความก้าวหน้าของการคัดกรอง
แต่คนที่ขึ้นต้นว่าไม่ระบุ จะเป็นบุคคลที่มีปัญหาด้านข้อมูล patient ซะเยอะ
จึงอยากตัดออกจาก กลุ่มเสี่ยงตรงนี้ไปก่อนครับ
เนื่องจากไปเพิ่ม workload ของเจ้าหน้าที่ครับ

หรือหากอาจารย์ท่านใดมีข้อเสนออย่างอื่น รบกวนชี้แนะด้วยครับ
ยังมีอีกบางกรณีที่เจ้าหน้าที่เขาต้องการตัดออก เช่น เลขบัตรไม่ถูกต้อง
บางคนเลขบัตรประชาชน เป็นเลข HN ก็มีครับ ปวดหัวมาก
นักวิชาการคอมพิวเตอร์  รพ.เวียงสา จ.น่าน
ขึ้นระบบ 20 มีนาคม 2553 โดย ทีม admin จ.น่าน
Master : Dell R210 Intel(R) Xeon(R) X3440 Processor Ram 16 Gb
Slave : Dell T110 Intel(R) Xeon(R) X3430 Processor Ram 16 Gb

CentOS 6.4 64 bit MySQL 5.5 mariadb

อีกเรื่องคือ การติ๊ก active ในทะเบียนคัดกรองความเสี่ยงโรคเรื้อรัง
มีผลอะไรอย่างไรครับ

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
อีกเรื่องคือ การติ๊ก active ในทะเบียนคัดกรองความเสี่ยงโรคเรื้อรัง
มีผลอะไรอย่างไรครับ
ตอนนี้ยังไม่ทราบว่า active คืออะไร ทราบแต่ว่าต้องติ๊กไว้ครับ จะดีกว่า
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)