ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลบริการของคนไข้ที่ถูกแอดมิดเกิน [ลบได้ไหมครับ]  (อ่าน 3558 ครั้ง)

ออฟไลน์ naydekdee

• Hero Member
  • naydekdee
  • Respect: +1
พอดีครไข้มารับบริการที่ ER  แล้วถูกแอดมิด  หลายครั้งที่มีการลงรายการรักษาพยาบาล เกิน   รายการที่รักษาแล้วยอดเงินไม่ ตรง  ทำให้ พยาบาล  ward  เขาต้องการลบรายการออก   
ตอนแรกบางคนผมก็เข้าไปลในตาราง opitemrece  และตาราง opitemrece_trx   ออกโดยดูจากเลข Icode

แต่มีคนไข้รายนึ่ง  ผมแก้ไขแล้ว ข้อมูลมัน error  อ่ะครับ ตอนนี้นห้องยาให้ผมลบรายการบางรายการไป  แต่ว่า รายการมันขึ้นซ้ากัน  3 รายการ แต่แสดงโชว์หน้า  drug profile   2 รายการ ผมก็ลบให้เหลืออันเด๋ว  แต่ว่า มันก็ไม่ไม่แสดงโชว์ ผมก็เลย  ลบออกหมดแล้วทำการเพิ่มเข้าไปใหม่ อ่ะครับ โดยการคีย์เข้าไปใหม่    แล้วพี่ที่ลงรหัส  diag สุดท้ายเขาบอกว่ามันฟ้อง  error   ด้านล่าง (xxx   แสดงแทนตัวเลขนะครับ  คริๆๆ)

System Message
Record not found or changed by another user
select * from opitemrece where an='000033xxx'

Record not found or changed by another user
select * from opitemrece where an='000033xxx'

แล้วผมจะทำการลบคนไข้อีกคนที่มีรายการบริการเกินได้ไหมครับ
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ naydekdee

• Hero Member
  • naydekdee
  • Respect: +1
Re: ข้อมูลบริการของคนไข้ที่ถูกแอดมิดเกิน [ลบได้ไหมครับ]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 16:49:06 PM »
0
เข้าไปลบในตาราง opitemrece   และตาราง  opitemrece_trx  ได้ป่าวครับ หรือว่ไม่ควรลบ  มีวิธีอย่างอืนอีกไหมครับ

ซึ่งผมได้ทำการตั้งค่า  mirror trx  ใน  systemsetting   อ่ะครับ 

ทำไงดี ครับผม   

T  T..
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b