ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับ ค่าใช้จ่ายใน IPD ไม่ตรงครับ  (อ่าน 2138 ครั้ง)

ออฟไลน์ @_MY_NAME_IS_AM_@

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลเทพรัตน์นครราชสีมา
พี่ๆครับ ค่าใช้จ่ายใน IPD ไม่ตรงครับ
« เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 10:10:49 AM »
0
พี่ๆครับ ค่าใช้จ่ายใน IPD ไม่ตรงครับ ผมเลยลองไปลองมาโดยการคลิ๊กที่นำมาใช้ใหม่ ก็กลับมาตรงเหมือนเดิม อยากทราบว่าผมต้องทำแบบนี้ตลอดเลยหรือไม่ครับแล้วก็เป็นเพราะอะไรครับ เพราะว่าเจอหลายคนมากที่เป็นแบบนี้ขอบคุณครับผม

เปิดมาแล้วค่าใช้จ่ายไม่ตรงครับ

ผมเลยลองคลิ๊กขวาเลือกแบบนี้ครับ แต่ใช้ได้แค่ TRx เท่านั้นครับ

ข้อมูลกลับมาตรงเหมือนเดิม
นาย ธีรวัฒน์  รัตนวิชัย 
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
รพ.เทพรัตน์นครราชสีมา ขนาด 200 เตียง

Web site ::: http://dnrh.go.th :::          E-mail ::: it23839@gmail.com :::

Master Server ::: IBM System X3650 M3 RAM 16 G & CENT OS 5.5 & MySQL 5.5.11-55

ออฟไลน์ leonet

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลศรีสังวรสุโขทัย
Re: พี่ๆครับ ค่าใช้จ่ายใน IPD ไม่ตรงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 10:29:34 AM »
0
เท่าที่ยังเจอปัญหาอยู่   คือ ข้อมูลที่เป็น TRX ยังหายอยู่เหมือนเดิมครับ  ผมทำ  Confrim Clearing Finance แล้วก็ยังหายอยู่ครับ ไม่ทราบว่า รพ. ไหน ยังเจอปัญหาแบบนี้บ้าง ทำตาม Concept ของอาจารย์ แล้วก็ยังไม่หาย  เฝ้าระวังดูตลอด แต่ก็ยังพลาด หาย ไม่ทราบสาเหตุ เหมือนกัน 
แต่มีข้อสงสัยอยู่ ไม่รู้ว่าจะเกิดจาก ส่งออกข้อมูล GRGs  12 แฟ้ม  หรือไม่  เพราะวันที่ข้อมูลหาย ได้ถามผู้ที่เกี่ยวข้องก็บอกว่า ไม่ได้ทำอะไร  ยกเว้น มีการส่งข้อมูล DRGs 12 แฟ้ม  อย่างเดียว   ผมก็เลยมาทดลองส่งออกบ้าง แต่ก็ไม่เจอปัญหาข้อมูลหาย  จึงสรุปไม่ได้ว่ามันเป็นเพราะ เมนูนี้ หรือเปล่า  งง...ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2012, 10:33:32 AM โดย leonet »
Mr.Kreangkrai Chatsut   http://www.facebook.com/banotwo
mail : kchatsut@hotmail.com Srisangwornsukhothai Hospital  web : www.srisangworn.go.th
SERVER :  Quad Core Xeon 2.4    Ram 32G   SAN STORAGE 600 GB  OS : Linux CENTOS 6.0   Mysql  5.5.17 ล่าสุดครับ
เริ่ม  4 สิงหาคม 2549  ขึ้นระบบ : อ.ชัยพร และ ทีม BMS ปรับระบบล่าสุด 13 ธ.ค. 54
----------------------------------------------------------