ผู้เขียน หัวข้อ: พัฒนาหน้าจอเชิงรับทันตกรรม ให้สามารถคีย์ เชิวรุกได้  (อ่าน 6122 ครั้ง)

ออฟไลน์ nknaja

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เรียน อ.ชัยพร และอาจารย์ผู้รู้ทุกท่าน ครับ

เนื่องจากงานทันตกรรมกว่าจะเข้า เมนูของการส่งเสริมสุขภาพได้ต้องผ่านหลายหน้าจอไม่สะดวกในการใช้งานจริง ดังภาพ  ดังนั้น จึีงอยากให้อาจารย์ช่วยเพิ่มปุ่ม หน้าจอหลักครับ ดังรุปที่  2 ครับ โดยปุ่มหลักมีอยู่แล้วครับ

ในหน้า ของห้องทำงานแพทย์ งานส่งเสริมสุขภาพ แต่มาเพิ่มหน้านี้ด้วยได้หรือไม่ครับ
  ใช้คนละงานกัน จะได้ไม่ต้องเปิดหลายหน้าจอกครับ

มีประดยชน์มากๆๆๆ   ครับ   

Dr.rong

ออฟไลน์ nknaja

• Newbie
  • *
เวอร์ชั้นที่ใช้อยู่  3.54.2.2  ครับ  ได้โปรดเห็นใจ กลุ่มงานทันตกรรมน้อยๆ ด้วยนะครับ   

แสนสาหัส  ลำบากต่อ User มากมายครับ บันทึกให้ครบยากมากครับ

Dr.rong

ออฟไลน์ E-Hos

• Hero Member
    • http://www.erawanhospital.com/index.php
 :D :D ขออนุญาต ดันกระทู้ครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ รพ. ที่ต่างๆ ใช้งานในส่วนนี้ยังไงครับ เวลาออกหน่วย หรือเชิงรุก ลงข้อมูลตรงไหนครับในส่วนของห้องฟัน >>>  v.3.54.11.2  ครับ   ;D ;D
ACADEMIC COMPUTING.  Erawan_Hospital
>> Thanks ... DansaI HospitaL L-o-E-i
>> By อ. Decha, อ.Armds

=> NoW !! HosXP SERVER Version 3.58.1.1
=> Client 50 client  OS: SP2 >> 3.58.1.1
=> ER Room  NoW ! HosXP Version 3.57.7.25D
=> Doctor Room  NoW ! HosXP Version 3.58.1.1
=> HosXP Test  Version 3.58.1.xx
=> Coming Soon >>UP Version 3.58.1.xx
wait...
-----------------------------
Start  System  8 January 2009

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
:D :D ขออนุญาต ดันกระทู้ครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ รพ. ที่ต่างๆ ใช้งานในส่วนนี้ยังไงครับ เวลาออกหน่วย หรือเชิงรุก ลงข้อมูลตรงไหนครับในส่วนของห้องฟัน >>>  v.3.54.11.2  ครับ   ;D ;D

ลองใช้ ONE STOP SERVICE หรือยังครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ cya

• Full Member
ที่ รพ. เริ่มกลับมาออกถอนฟันเด็ก
ก่อนออกหน่วย เช็คไปก่อนว่าเด็กมี hn หรือยัง
ถ้ายังไม่มี จะเตรียมใบกรอกประวัติไปด้วย ให้ครูกรอกประวัติให้เฉพาะคนที่ยังไม่มี hn
หรือไปถามข้อมูลเพิ่มเติมอื่นๆ เช่น บางคนมี hn แล้ว แต่ยังไม่มี 13 หลักใน patient  ถามชื่อพ่อแม่ ให้แน่ใจว่าเป็นคนเดียวกันหรือเปล่า 
กลับมา ให้ห้องบัตรส่งตรวจ โดยเลือกประเภทคนไข้เป็น คนไข้ออกหน่วย
เขียน OPD card
แล้วห้องฟันลงบันทึกการรักษาตามปกติ ค่ะ  (จด รหัส Dx มาด้วยค่ะ)
Chawang Crown Prince Hospital, Nakhonsrithammarat.

ออฟไลน์ E-Hos

• http://www.erawanhospital.com/index.php
ที่ รพ. เริ่มกลับมาออกถอนฟันเด็ก
ก่อนออกหน่วย เช็คไปก่อนว่าเด็กมี hn หรือยัง
ถ้ายังไม่มี จะเตรียมใบกรอกประวัติไปด้วย ให้ครูกรอกประวัติให้เฉพาะคนที่ยังไม่มี hn
หรือไปถามข้อมูลเพิ่มเติมอื่นๆ เช่น บางคนมี hn แล้ว แต่ยังไม่มี 13 หลักใน patient  ถามชื่อพ่อแม่ ให้แน่ใจว่าเป็นคนเดียวกันหรือเปล่า 
กลับมา ให้ห้องบัตรส่งตรวจ โดยเลือกประเภทคนไข้เป็น คนไข้ออกหน่วย
เขียน OPD card
แล้วห้องฟันลงบันทึกการรักษาตามปกติ ค่ะ  (จด รหัส Dx มาด้วยค่ะ)

ไม่มีแบบ เอาไป คีย์ แล้วกลับมา ดรัมลงฐานหรือครับ  หรือว่าใช้ offline mode ทำได้ไหมครับ
ACADEMIC COMPUTING.  Erawan_Hospital
>> Thanks ... DansaI HospitaL L-o-E-i
>> By อ. Decha, อ.Armds

=> NoW !! HosXP SERVER Version 3.58.1.1
=> Client 50 client  OS: SP2 >> 3.58.1.1
=> ER Room  NoW ! HosXP Version 3.57.7.25D
=> Doctor Room  NoW ! HosXP Version 3.58.1.1
=> HosXP Test  Version 3.58.1.xx
=> Coming Soon >>UP Version 3.58.1.xx
wait...
-----------------------------
Start  System  8 January 2009

ออฟไลน์ James011

• Respect: +16
เรียน อ.ชัยพร และอาจารย์ผู้รู้ทุกท่าน ครับ

เนื่องจากงานทันตกรรมกว่าจะเข้า เมนูของการส่งเสริมสุขภาพได้ต้องผ่านหลายหน้าจอไม่สะดวกในการใช้งานจริง ดังภาพ  ดังนั้น จึีงอยากให้อาจารย์ช่วยเพิ่มปุ่ม หน้าจอหลักครับ ดังรุปที่  2 ครับ โดยปุ่มหลักมีอยู่แล้วครับ

ในหน้า ของห้องทำงานแพทย์ งานส่งเสริมสุขภาพ แต่มาเพิ่มหน้านี้ด้วยได้หรือไม่ครับ
  ใช้คนละงานกัน จะได้ไม่ต้องเปิดหลายหน้าจอกครับ

มีประดยชน์มากๆๆๆ   ครับ  

;D ;D ;D  เห็นด้วยครับ  ห้องฟันต้องลงงานส่งเสริมสุขภาพ ด้วยครับ  ถ้ามี ปุ่ม Link ไปยัง ส่งเสริมด้วย ก็จะดีครับ

เหมือนของห้องคลอด ที่ Link ไปยัง ส่งเสริม ซึ่งมีใน ระบบ HOSxP อยู่แล้วตอนนี้