ผู้เขียน หัวข้อ: custom search ไม่ดึงข้อมูลครับ  (อ่าน 2713 ครั้ง)

ออฟไลน์ nan_it

• Hero Member
  • หัวไม่ให้แต่ใจรัก ( อยากเก่งให้มากกว่านี้ )
  • Respect: 0
    • ramanhospital
custom search ไม่ดึงข้อมูลครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 11:17:33 AM »
0
คือผมดึงข้อมูลคนไข้ที่มารับบริการนอกเวลาผ่านเมนู opd custom search ข้อมูลที่ดึงมาเป็นศูนย์หมดเลยครับ ผมเลยมาดูในแท๊ป SQL ค่าของ visit_type = 1 ปกติแล้วค่า visit_type ในตาราง ovst มีค่าเท่ากับ O หรือ I ใช่ไหมครับ
Mr.Anannee Sama ,โรงพยาบาลรามัน อำเภอรามัน จังหวัดยะลา 95140 ( รพ.60 เตียง กำลังจะเป็น รพ.ทั่วไป ครับ)
e-mail : nan_it@hotmail.com
http://www.ramanhospital.com
Server Intel Ram 16 G 
OS CentOS Database Mysql percona xtradb
ขึ้นระบบ กรกฎาคม พ.ศ. 2547
เวอร์ชั่นที่ใช้ 3.54.10.31

ออฟไลน์ realaerm

• Full Member
  • Aerm
  • Respect: +1
Re: custom search ไม่ดึงข้อมูลครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 11:35:56 AM »
0
คือผมดึงข้อมูลคนไข้ที่มารับบริการนอกเวลาผ่านเมนู opd custom search ข้อมูลที่ดึงมาเป็นศูนย์หมดเลยครับ ผมเลยมาดูในแท๊ป SQL ค่าของ visit_type = 1 ปกติแล้วค่า visit_type ในตาราง ovst มีค่าเท่ากับ O หรือ I ใช่ไหมครับ

เนื่องจากหน้าจอนี้เป็นหน้าจอเก่าครับ ข้อมูลที่ดึงมาได้ code ก็จะไปดึงแบบเก่ามา

ทำให้ตัวเลือกบางอย่างเลือกไปแล้วจะใช้ไม่ได้ครับ
---------------------------------------------------------
Mr. Sitichart  Wongyuttanapong
Inventory  Team
---------------------------------------------------------
Bangkok  Medical  Software  Co,.Ltd

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
Re: custom search ไม่ดึงข้อมูลครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 11:47:05 AM »
0
 ;D แสดงว่ามีหน้าจอใหม่แล้วสิ 555 สงสัยเปิดตัว ปี 2012
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ nan_it

• หัวไม่ให้แต่ใจรัก ( อยากเก่งให้มากกว่านี้ )
  • Respect: 0
    • ramanhospital
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 15:09:29 PM »
0
ที่ รพ.ทาง จนท.เขาใช้หน้าจอนี้บ่อยมากครับ เพื่อหาข้อมูล ฝาก อ.ด้วยน่ะครับ  ;D ;D
Mr.Anannee Sama ,โรงพยาบาลรามัน อำเภอรามัน จังหวัดยะลา 95140 ( รพ.60 เตียง กำลังจะเป็น รพ.ทั่วไป ครับ)
e-mail : nan_it@hotmail.com
http://www.ramanhospital.com
Server Intel Ram 16 G 
OS CentOS Database Mysql percona xtradb
ขึ้นระบบ กรกฎาคม พ.ศ. 2547
เวอร์ชั่นที่ใช้ 3.54.10.31