ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรม DSurveillance แทน Surveillance V3 มีคู่มือทุกอย่างครบครับ มาแชร์กัน  (อ่าน 31556 ครั้ง)

ออฟไลน์ machai

• Hero Member
  • PhunPhinHospital
  • Respect: +12
    • http://www.pphhos.com
http://www.chiewocha.com/ds/program.html
โปรแกรม DSurveillance แทน Surveillance V3 มีคู่มือทุกอย่างครบครับ มาแชร์กัน
มีไรก็แนะนำกันด้วยน่ะครับ ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
Name : ณัฐพร ประทุม (เอก) นวก.คอม รพ. 60 เตียง  รพ.พุนพิน จ. สุราษฎร์ธานี Tel.077-292144 ต่อ 132 fax:077-292135
Servers : CentOS 
Master :HP ProLiant DL360p Gen8 ram256G
คู่มือการติดตั้ง สำหรับ admin มือใหม่ Linux CentOS7+MySQL Percona 5.6 step by step
https://www.youtube.com/watch?v=7AckfkCp9cg&

ออฟไลน์ AOFDEVIL

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ขยันจริงเลย....นะ คุณพี่เอกกี้
รวีฤทธิ์  ฉิมสกุล (นักวิชาการคอมพิวเตอร์)
โรงพยาบาลบางจาก จ.สมุทรปราการ

Server : IBM X3650 M3 RAM 24 GB ; CentOS 6.4 ,Percona - Server 5.5.31-33
Slave : IBM...,CentOS 6.4 ,Percona - Server 5.5.31-33

V.HosXP Master : 3.58.1.23B
V.HosXP Slave: 3.58.1.23B

E-Mail : rchimsak.aof@gmail.com

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D
โปรแกรมนี้ไม่เอาปวดหัว...ผมรอโปรแกรมหน้า...vampire twilight 4 ฮิ ฮิ ฮิ
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ maprang

• Full Member
  • MrS 33..!
;D ;D ;D
โปรแกรมนี้ไม่เอาปวดหัว...ผมรอโปรแกรมหน้า...vampire twilight 4 ฮิ ฮิ ฮิ
 ;D ;D ;D

ลุง นู๋ ขอไปด้วยคน ..งานนี้ พี่เอกเลี้ยง..!!!   ;D ;D ;D
สวัสดี ค่ะ.. เวชสถิติ..รุ่นที่ 33 ค่ะ -.-*
โรงพยาบาลบางจาก  อ.พระปะแดง  จ.สมุทรปราการ
-- หัวหน้างานเวชระเบียน
-- รับผิดชอบงาน18 แฟ้ม (เพิ่งหัดทำ ค่ะ..--*)

ขอคำแนะนำ จากท่านอาจารย์ และ
ผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน..ด้วยนะค่ะ.. ^^*
ความรู้ ไม่ได้อยู่ แค่ในตำรา

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
;D ;D ;D
 ;D ;D ;D

ลุง นู๋ ขอไปด้วยคน ..งานนี้ พี่เอกเลี้ยง..!!!   ;D ;D ;D

จริง ๆ .. น่าจะรู้คำตอบแล้วนะ .. ว่าน้าจะให้ไปด้วยหรือป่าว อิอิ  ;D ;D
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ chisuka_kic

>:( >:( >:(มะปรางพี่ไปด้วย.เเล้วลุงเจดีย์อย่าลืมเลี้ยงกิ๊กด้วยนะ ;D ;D
Server ไม่มีเเล้วจ๊ะเป็น VM ล้วนๆ (VMware 5)
IBM Blade Chassis E Ram 150 Gb.
IBM Storage 3400 series 6.5 T.
รพ.สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช จ.ตาก

• MrS 33..!
;D ;D ;D
 ;D ;D ;D

จริง ๆ .. น่าจะรู้คำตอบแล้วนะ .. ว่าน้าจะให้ไปด้วยหรือป่าว อิอิ  ;D ;D

คือ... ปราง..แจ้งเพื่อ ทราบน่ะค่ะ..มิได้ ขออนุมัติ..(หมดสิทธิปฎิเสธ) 55555+

>:( >:( >:(มะปรางพี่ไปด้วย.เเล้วลุงเจดีย์อย่าลืมเลี้ยงกิ๊กด้วยนะ ;D ;D

จัดไปค่ะ พี่กิ๊ก.. อิอิ  ป๋า JD ซะอย่าง เนียน อยู่เเล้ว.. ;D ;D
สวัสดี ค่ะ.. เวชสถิติ..รุ่นที่ 33 ค่ะ -.-*
โรงพยาบาลบางจาก  อ.พระปะแดง  จ.สมุทรปราการ
-- รับผิดชอบงาน18 แฟ้ม (เพิ่งหัดทำ ค่ะ..--*)

ผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน..ด้วยนะค่ะ.. ^^*

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
;D ;D ;D
 ;D ;D ;D

... ป๋า ผมส่งฟอร์ม ใบรายงานผล lab ไปให้ทาง mail แล้วนะครับ ...  :D ...

... ว่าแต่ vampire twilight ในคลังหนังของป๋า เนื้อหามันแปลกๆ นะครับ ผมว่า  ;D  ;D
    ยังงัยประชุมวิชาการปีนี้ อย่าลืมเอาติดไปแลกเปลี่ยนกันตรวจสอบ กับ ป๋านาญ อ.ป๋าพี่โก้ อ.พี่เกื้อ ด้วยนะครับ

ผมรอของแจกอยู่ ... ;D  ;D  ;D ...

โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ

... ว่าแต่ vampire twilight ในคลังหนังของป๋า เนื้อหามันแปลกๆ นะครับ ผมว่า  ;D  ;D
    ยังงัยประชุมวิชาการปีนี้ อย่าลืมเอาติดไปแลกเปลี่ยนกันตรวจสอบ กับ ป๋านาญ อ.ป๋าพี่โก้ อ.พี่เกื้อ ด้วยนะครับ

ผมรอของแจกอยู่ ... ;D  ;D  ;D ...

ผมขอดูรอบสื่อมวลชน ก่อนปฐมฤกษ์  ได้ไหมครับ  ;D ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ niyomstd

• Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS

• MrS 33..!
เออ คือ ... อันนี้เรา คุยเรื่องไร กันแน่ ค่ะ..เริ่ม งง เพราะลุงคนเดียวทำ เค้า เป๋ ไปหมด...!!!!

ออฟไลน์ James011

• Respect: +16
เออ คือ ... อันนี้เรา คุยเรื่องไร กันแน่ ค่ะ..เริ่ม งง เพราะลุงคนเดียวทำ เค้า เป๋ ไปหมด...!!!!
    ;D ;D ;D  แต่ หลาน ทำ เซ

ออฟไลน์ jeringo

• Newbie
  • *
ผมลองแล้ว ดึง LAB เข้านิดเดียวเองครับ  ??? ??? ???
แล้วลองโอนจาก Surveillance v3 เข้า ข้อมูลไม่ทับเรคคอร์ดเดิม กลายเป็นข้อมูลซ้ำอีก เห้อ DSurveillance
Mr.Panuphat Khantichoo
Chiangkhan Hospital. Loei
Master : HP Proliant DL 160 G6 Intel@XeonR5500 3.20 GHz DDR3 8G MySql 5.1.30-percona HDD 1T
Slav : Aser AT310 F1 Dual corelQuad Core xeon 3100 2.53 GHz  DDR3 2G MySQL 5.1.30-percona
ขึ้นระบบ พ.ย 53
ขอบคุณ พี่โด้ พี่อาร์ม  ที่ให้ความช่วยเหลือตลอดมาครับ
"ประเทศชาติจะล่มจม เพราะมีคนกินโป่ม และห่อนำ"

• MrS 33..!
    ;D ;D ;D  แต่ หลาน ทำ เซ

พี่เจมส์..เรื่องนี้เค้าไม่เกี่ยว ซักนิดเดียว..ชิ ชิ  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย

รอของแจก
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ machai

• PhunPhinHospital
    • http://www.pphhos.com
;D ;D ;D
 ;D ;D ;D
ไผ่ดูกับข๋อยแหน่ ณ เมเจอร์ฟิวเจอร์ เรือ ออกสองทุ่ม ขับโดย พี่ขวด วังน้อย มะปราง กิ๊กกี้จัง มายืนรอปายเมืองเอก น่ะ เรือมีแค่เที่ยวเดียว เอิ้กๆๆๆ ;D ;D ;D ;D
Name : ณัฐพร ประทุม (เอก) นวก.คอม รพ. 60 เตียง  รพ.พุนพิน จ. สุราษฎร์ธานี Tel.077-292144 ต่อ 132 fax:077-292135
Servers : CentOS 
Master :HP ProLiant DL360p Gen8 ram256G
คู่มือการติดตั้ง สำหรับ admin มือใหม่ Linux CentOS7+MySQL Percona 5.6 step by step
https://www.youtube.com/watch?v=7AckfkCp9cg&

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
อ้างถึง
... ป๋า ผมส่งฟอร์ม ใบรายงานผล lab ไปให้ทาง mail แล้วนะครับ ...  Cheesy ...
;D ;D ;D Thank you very much สำหรับ 2 Report ;D ;D ;D
อ้างถึง
ผมรอของแจกอยู่ ... Grin  Grin  Grin ...
;D ;D ;D รอทดสอบของจริงพรุ่งนี้ก่อนนะครับเผื่อมีอะไรต้องปรับแก้ เดี๋ยวอัพโหลดแล้วส่งลิ้งค์ให้ที่เมล์นะครับพี่ ;D ;D ;D
อ้างถึง
;D ;D ;D สมมุตินะว่า......ถ้าเอ็งไม่มาตอบกระทู้ตรงนี้ "ลุง นู๋ ขอไปด้วยคน ..งานนี้ พี่เอกเลี้ยง..!!!   Grin Grin Grin" เอ็งคิดว่ากระทู้มันจะเป๋หรือเปล่า ??? ทีนี้คงรู้แล้วนะว่าที่มันเป๋มันเซนี่เพราะใครไอ้ปรางทอง ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ

ออฟไลน์ peenan

;D ;D
งง งงกับกระทู้นี้
จับใจความได้ว่าไปรีเจ้นท์ชะอำ เตรียมดิสค์ 1 เทอราไปด้วยใช่ไหมครับ อ.ขวด
Huayploo hospital
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข
mail:cmn11299@gmail.com

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
;D ;D
จับใจความได้ว่าไปรีเจ้นท์ชะอำ เตรียมดิสค์ 1 เทอราไปด้วยใช่ไหมครับ อ.ขวด

ใช้ทำไรครับ..น้านาญ......ผมว่ามันน้อยไป...นะครับ.... ;D ;D 
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
;D ;D

... ประมาณนั้น เลยครับ ป๋า ...  ;D  ;D  ;D ...

ใช้ทำไรครับ..น้านาญ......ผมว่ามันน้อยไป...นะครับ.... ;D ;D 

... นั่นสิครับพี่เกื้อ นี่ ถ้ารู้ว่า โรงงาน HDD จะถูกน้ำท่วม คงซื้อตุนไว้แล้ว
    เสียดาย กลัวที่มีอยู่ไม่พอเก็บ ... ;D  ;D ...
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

• MrS 33..!
อ้างถึง
;D ;D ;D สมมุตินะว่า......ถ้าเอ็งไม่มาตอบกระทู้ตรงนี้ "ลุง นู๋ ขอไปด้วยคน ..งานนี้ พี่เอกเลี้ยง..!!!   Grin Grin Grin" เอ็งคิดว่ากระทู้มันจะเป๋หรือเปล่า ??? ทีนี้คงรู้แล้วนะว่าที่มันเป๋มันเซนี่เพราะใครไอ้ปรางทอง ;D ;D ;D
[/quote]

ไม่รู้ไม่ชี้ ..งานนี้ นู๋ไม่เกี่ยว..นู๋ ไม่ เผี๊ยดดดดดดดดดด !!!!!!  :'( :'( :'(

อ้างถึง
... ป๋า ผมส่งฟอร์ม ใบรายงานผล lab ไปให้ทาง mail แล้วนะครับ ...  Cheesy ...

... ว่าแต่ vampire twilight ในคลังหนังของป๋า เนื้อหามันแปลกๆ นะครับ ผมว่า  Grin  Grin

ผมรอของแจกอยู่ ... Grin  Grin  Grin ...
;D ;D ;D ตามสัญญาครับ ผมฝากลิ้งค์โหลดของแจกไปที่เมล์แล้วนะครับ อาจจะยังไม่สมบูรณ์นักแต่ไม่มีเวลาแก้ไขเลยครับเจ้านาย เอาไปแก้ไขปรับปรุงเสริมแต่งเองแล้วกัน ฮิ ฮิ ฮิ ;D ;D ;D