ผู้เขียน หัวข้อ: initial ข้อมูลเพื่อทำเครื่อง สำรอง backup เยอะ  (อ่าน 3378 ครั้ง)

ออฟไลน์ ARMIN

• Full Member
  • ศึกษาต่อไป คงทำเองได้ซักวัน
  • Respect: 0
    • kaphohospital
0
ผมทำการ initial ข้อมูลไปเครื่องที่จะทำการ replicate ปรากฎว่า ตอนนำเข้าทำไม่ข้อมูลถึง มี backup_backup_ เยอะมากลยครับ มีคนบอกให้ลบ backup ทิ้ง โดยใช้ drop temp table แต่พอ initial ใหม่ มันก็ยังมีอยู่ครับผมจะทำอย่างไรดี เพราะนานมากว่าจะเสร็จ หรือ server ผมมีปัญา ช่วยผมด้วยครับ พยายามศึกษาทีละเล็กทีละน้อย ขอบคุณครับ มีภาพมาให้ดูครับ
โรงพยาบาลกะพ้อ จ.ปัตตานี ขึ้นระบบ 01/04/2550
Server HP ProLiant ML110 G6
Cent Os 5.3, MySQL Percona , Xeon 2.33 GHz./1333 MHz., Ram 8 G., SATA II 360 Gb.
minmah2006@hotmail.com
http://www.programmerhero.net

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: initial ข้อมูลเพื่อทำเครื่อง สำรอง backup เยอะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 18:43:07 PM »
0
แสดงว่าทำการ restore หลายครั้ง
ตารางที่มีชื่อขึ้นต้นด้วย backup_ เกิดจากระบบ restore ข้อมูลจะย้ายข้อมูลเดิมก่อน restore มาเปลี่ยนชื่อให้ขึ้นต้นด้วย backup ครับ และจะถูกลบออกในการทำสำรองข้อมูลครับ

ดังนั้นให้ทำการสำรองข้อมูลก่อน แล้วค่อยทำ initial import นะครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD