ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีการเขียนรายงานโดยให้เลือกตาม ward ทีครับ  (อ่าน 4807 ครั้ง)

ออฟไลน์ songwut

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
สวัสดีครับ

ผมได้ลองดัดแปลงรายงาน รง505 อันเก่า ในส่วนของ script ให้แยกเป็นในอำเภอ นอกอำเภอ แล้วในตึกเค้าก็อยากให้เลือกดูข้อมูลตามตึกได้ เลยลองใช้ความรู้งูๆปลาๆ เพิ่มคำสั่ง getPickupList ให้มันสามารถเลือก ward ได้ แต่มัน error ตอนประมวลผล

อันนี้คำสั่งที่คือที่ผมเพิ่มไปเพื่อให้มีป๊อปอัพเลือก ward และเก็บค่าไว้

ward_list:=GetPickupList('select "All" as name union all select name from ward order by name');
  ward := getsqldata('select ward from ward where name="'+ward_list+'"');

แล้วตรง function GetICDRangeCount_InChwpart และ OutChwpart
ได้เพิ่ม v.ward = "'+ward+'" เข้าไปเป็นเงื่อนไขเพิ่ม เพื่อที่จะให้มันแสดงตาม ward ที่เราเลือก

แต่ตอนประมวลผลก็ error ตรงบรรทัดที่ 3ร้อยต้นๆ (while not fcds2.eof do)

ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเขียนโปรแกรม แต่อยากลองทำครับ

รบกวนช่วยแนะนำทีครับ

ออฟไลน์ ทานน้ำ

• Full Member
  • ดวงพร ประกาศ(จอย) ผู้จัดการโครงการติดตั้งระบบฺBMS
  • Respect: +1
Re: สอบถามวิธีการเขียนรายงานโดยให้เลือกตาม ward ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 15:43:24 PM »
0
ลองดูนะค่ะ
ward := GetPickupList('select "ALL" as name union select name from ward order by name ');

if (ward = 'ALL') or (ward = '') then
 begin
 ward := '';
 end;

if (ward <> 'ALL') and (ward <> '') then
 begin
 ward := GetSQLStringData('select ward from ward where name="'+ ward +'" ');
 ward := 'and i.ward = "'+ward+'" ';
 end;

ตอบโดย BMS Call Center ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2011, 15:47:39 PM โดย ธารน้ำ »
ดวงพร  ประกาศ(จอย)
ผู้จัดการโครงการติดตั้งระบบและดูแลหลังการขาย
บริษัทบางกอกเมดิคอลซอฟต์แวร์จำกัด

ออฟไลน์ songwut

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามวิธีการเขียนรายงานโดยให้เลือกตาม ward ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 18:08:33 PM »
0
ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองดูครับ  :)

ออฟไลน์ shone17

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 13:03:10 PM »
0
จะลองดูด้วยครับ