ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องวัคซีนป้องกันอุบัติเหตุหน่อยครับ  (อ่าน 5206 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin banrai

• Full Member
  • Respect: 0
อยากทำรายงานผู้ป่วยที่ได้รับอุบัติเหตุ และได้ฉีดวัคซีน TT เข็ม 3 ไม่ทราบว่าการให้บริการวัคซีนเข็ม 3 ถูกเก็บไว้ที่ตารางใดครับ
Server Windows XP Ram 4 GB

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
อ้างถึง
อยากทำรายงานผู้ป่วยที่ได้รับอุบัติเหตุ และได้ฉีดวัคซีน TT เข็ม 3 ไม่ทราบว่าการให้บริการวัคซีนเข็ม 3 ถูกเก็บไว้ที่ตารางใดครับ
;D ;D ;D
ผู้ป่วยอุบัติเหตุ
select * from er_regist where er_pt_type = '2'
ได้ฉีดวัคซีน TT เข็ม 3
select * from ovst_vaccine where person_vaccine_id = 'xx'
ตรง 'xx' ใส่เลข id ของ TT3 ที่ตาราง person_vaccine เข้าไปครับ
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ Bordin

• อย่าคิดว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ลองทำ
  • Respect: +1
    • ADMIN PCB. sz
ขอคำแนะนำเรื่องวัคซีนป้องกันอุบัติเหตุหน่อยครับ

มีวัคซีนตัวนี้ด้วยหรือ ??? โอวแม่เจ้า น่าฉีดจริง ๆ

ออฟไลน์ มดตานอย ครับ..

ขอคำแนะนำเรื่องวัคซีนป้องกันอุบัติเหตุหน่อยครับ

มีวัคซีนตัวนี้ด้วยหรือ ??? โอวแม่เจ้า น่าฉีดจริง ๆ

ผมเอา  วัคซีนป้องกันอุบัติเหตุ  2 เข็ม ไปเลย     เพราะขับรถบ่อย.... 5 5 5 5 5   ล้อเล่น

Nakhonphanom Hospital

MR.Tanoy999 ผู้ใช้งานทั่วไป
tanoy999-at-gmail-dot-com
เริ่ม  1 ตุลาคม 2549  โดย  BMS

ออฟไลน์ worawit

• Sr. Member

ผมก็อยากฉีดเหมือนกันครับ วัคซีนตัวนี้ ยิ่งใกล้ออกพรรษาแล้วน่าจะฉีดสัก 3-4 เข็มจะได้มีภูมิคุ้มกันนานๆๆๆๆ(วัคซีนตัวนี้ภรรยาควรแนะนำ)
รพ.ศรีวิไล จ.บึงกาฬ ขนาด 30 เตียง
อบรม Hosxp กับ อ.MN ครั้งแรกที่เชียงใหม่
อบรม Hosxp กับ อ.MN ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น
อบรม Hosxp_PCU กับ BMS ร.ร.เอเชียแอร์พอร์ต
อบรม Hosxp และ Hosxp_PCU กับ อ.นาจ อ.อ๊อด ที่นครปฐม,รพ.พรเจริญ
ขอบคุณ อ.MN อ.โก้ อ.Jdadmin1 อ.เกื้อ อ.ขวด และ อ.อื่นๆบน Web ที่ไม่ได้เอยนามที

ออฟไลน์ Admin banrai

ขอบคุณครับ

เรื่องของวัคซีน ต้องยอมให้ jdadmin1  สุด ๆ เลยครับ
Server Windows XP Ram 4 GB

ออฟไลน์ golf_win

• Respect: +112

;D ;D ;D ;D
น่าจะป้องกันได้ครอบคลุมเท่าตัวรายงาน 19 สาเหตุครับ ตั้งชื่อก็น่าสนใจแล้วครับ
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

ออฟไลน์ redfireball

• คุณแม่ขอร้อง..ร้อง....
  • Respect: +4
ลองใช้รายงานนี้ดูครับ ผมเอาไว้ตรวจสอบการลงข้อมูลวัคซีนที่ ER ครับ
ถ้าจะเอาเฉพาะ tt ก็ลองเปลี่ยนเงื่อนไขดูครับ  ;) ;) ;)
โรงพยาบาลสังคม
SANGKHOM HOSPITAL
30 เตียง อ.สังคม จ.หนองคาย
http://www.sangkhomhospital.com
ขึ้นระบบ 5 ธ.ค. 51

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ผมนำเอามาปรับตรวจสอบ คุณภาพงานบริการและ KPI จนท.รายคนเลยครับ... 8) 8) 8) 8)

ปรับเปลี่ยนเล็กน้อย
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x